நோய் தொற்றுக்கு பயந்து பாதுகாவலர்கள் நியமனம்

கிள்ளான்: தங்களின் பாதுகாப்பிற்கும் அவர்களின் குடும்பத்தினருக்கும் பயந்து, இங்குள்ள  பாயு பெர்டானாவில் உள்ள இரண்டு அடுக்குமாடி குடியிருப்புகளில் வசிக்கும் குடியிருப்பாளர்கள் பாதுகாப்புக் காவலர்களை நியமித்துள்ளனர்.

பிரைம் பாயு அடுக்குமாடி குடியிருப்பாளர்கள் சங்கத்தின் தலைவர் பி. மகேஸ்வரன், ஒரு தொழிற்சாலையில் பணிபுரியும் ஆண்களுக்கு அஞ்சுவதாக தெரிவித்தார்

போர்ட் கிள்ளான், கோவிட் -19 உடன் ஒப்பந்தம் செய்திருக்கலாம். தொழிற்சாலை 50 தொழிலாளர்களுக்கு இங்கு ஏழு அடுக்குமாடி அலகுகளை வாடகைக்கு எடுத்துள்ளது. அவர்களில் 21 பேர் கோவிட் -19 நேர்மறை என்று கடந்த வாரம் தங்கள் நிறுவனம் நடத்திய வழக்கமான சோதனையின் போது கண்டறியப்பட்டது என்று மாகேஸ்வரன் கூறினார்.

இதன் காரணமாக தற்காலிகமாக செயல்பாட்டை நிறுத்திய தொழிற்சாலை, இந்த விவகாரம் குறித்து குடியிருப்பாளர்கள் சங்கத்திற்கு அறிவித்துள்ளது.

வியாழக்கிழமை இரவு எங்களிடம் கூறப்பட்டது, வெள்ளிக்கிழமை மாலை 21 பேரை அழைத்துச் சென்ற சுகாதாரத் துறைக்கு நாங்கள் தகவல் கொடுத்தோம் என்று அவர் கூறினார்.

மகேஸ்வரன் கூற்றுப்படி, மீதமுள்ள தொழிலாளர்கள் இன்னும் இருப்பதால் குடியிருப்பாளர்கள் கவலைப்பட்டனர். வளாகம் மற்றும் அங்கிருந்து அகற்றப்படவில்லை.

அவர்கள் பாதிக்கப்பட்ட 21 நேபாளிகளுடன் சேர்ந்து தங்கியிருந்தனர். நிறுவனத்தின் வழக்கமான சோதனையின்போது அவர்கள் எதிர்மறையை சோதித்திருந்தாலும், அவர்கள் இப்போதோ அல்லது எந்த நேரத்திலும் நேர்மறையாக இருக்க முடியும் என்று மகேஸ்வரன் கூறினார்.

எனவே, குடியிருப்பாளர்கள் இப்போது செய்யக்கூடிய ஒரே விஷயம், மீதமுள்ள நேபாளிகள் தங்கள் குடியிருப்புகளை விட்டு வெளியேறுவதைத் தடுப்பதாகும், அவர்கள் மீது பாதுகாப்புப் பணியாளர்களை நியமிக்கிறார்கள்.

இரண்டு தொகுதிகளிலும் 650 குடும்பங்கள் மற்றும் சுமார் 2,000 பேர் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். அசோசியேஷனின் கமிட்டி உறுப்பினர்களில் ஒருவரான கார்பால் சிங்கும், அசம்பாவிதங்கள் எதுவும் நடக்காமல் பார்த்துக் கொள்ள காத்திருந்தார்.

கோவிட் -19 க்கு குடியிருப்பாளர்களை பரிசோதிக்கும்படி சங்கம் கிள்ளான் மாவட்ட சுகாதார அலுவலகத்தை தொடர்பு கொண்டதாகவும் மாகேஸ்வரன் கூறினார்.

ஒரு சோதனைக்கு குறைந்தபட்சம் RM150 கட்டணம் வசூலிக்கப்படும் என்று அவர்கள் எங்களிடம் சொன்னார்கள். ஒவ்வொரு குடும்பத்திலும் பல நபர்கள் இருப்பதால் எங்கள் குடியிருப்பாளர்கள் இந்த விலையுயர்ந்ததைக் காண்கிறார்கள்.

ஒவ்வொரு சோதனைக்கும் நாங்கள் RM50 மட்டுமே செலுத்த முடியும். பாதிக்கப்பட்ட ஆண்களுடன் பொதுவான படிக்கட்டுகள், லிஃப்ட் மற்றும் நடைபாதைகள் பகிர்ந்து கொண்டதால் குடியிருப்பாளர்கள் மீது சோதனைகளை நடத்த வேண்டியது அவசியம் என்று அவர் கூறினார்.

தொடர்பு கொண்டபோது கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ இன்று மாவட்ட சுகாதார அதிகாரியுடன் ஜூம் சந்திப்பு நடத்தப்போவதாகக் கூறினார்.

“சோதனை செய்யப்பட வேண்டும். ஏனெனில் பீதியடைந்த குடியிருப்பாளர்கள் லிஃப்ட் உள்ளிட்ட பொதுவான பகுதிகளை பாதிக்கப்பட்ட தொழிற்சாலை தொழிலாளர்களுடன் பகிர்ந்து கொண்டனர் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கிள்ளான் நகராட்சி மன்றம் சனிக்கிழமையன்று அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் உள்ள பொதுவான பகுதிகளை கிருமி நீக்கம் செய்துள்ளதாகவும், அவரது அலுவலகம் தன்னார்வலர்களை ஒன்றுகூடி ஞாயிற்றுக்கிழமை இந்த செயல்முறையை மீண்டும் செய்வதாகவும் சந்தியாகோ கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here