சரியான விளக்கம் யாரிடம் இருந்து பெறுவது?

நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (சி.எம்.சி.ஓ) இன் கீழ் உள்ள பகுதிகளில் உள்ள அனைத்து நிர்வாக மற்றும் மேற்பார்வை ஊழியர்களுக்கும் வீட்டிலிருந்து வேலை செய்ய திடீரென பரிந்துரைக்கப்பட்ட உத்தரவு வரும் வரை, இன்னும் 12 மணி நேரத்திற்குள், நிச்சயமற்ற ஒரு பயமுறுத்தும் அளவிற்கு உள்ளது.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு மற்றும் சபா முழுவதும் சி.எம்.சி.ஓ முதன்முதலில் அறிவிக்கப்பட்டபோது ஏற்கனவே வைக்கப்பட்டுள்ள நியாயமற்ற விதிகளுக்கு மேலதிகமாக இது உள்ளது.அதாவது அனைத்து சில்லறை விற்பனை நிலையங்களும் திறந்த நிலையில் இருக்க அனுமதிப்பது. ஆனால் பொதுமக்கள் அத்தியாவசிய விஷயங்களுக்கு மட்டுமே வெளியே செல்ல முடியும்.

நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் என்று பொருள்படும் தினசரி மாற்றங்களையும் நாங்கள் ஆராய்வதில்லை; ஏறக்குறைய தினசரி அடிப்படையில் மாறினால் எதையும் எவ்வாறு தரமாக இருக்க முடியும்?

இப்போதே, வணிகங்கள் தலையை சொறிந்து கொண்டிருக்கின்றன. அவை இன்று இரவு நள்ளிரவு முதல் என்ன செய்யப்படலாம் அல்லது செய்யக்கூடாது என்பதற்கான அரசாங்க உத்தரவுகளை புரிந்துகொள்ள முயற்சிக்கின்றன. அதாவது தங்கள் பணியிடங்களில் யார் கலந்து கொள்ளலாம். அவ்வாறு செய்வதற்கு முன்பு என்ன செய்ய வேண்டும்.

நிர்வாக மற்றும் மேற்பார்வை ஊழியர்கள் அலுவலகத்திற்கு “தேவையில்லை” என்று  தற்காப்பு அமைச்சர்  டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் நேற்று அறிவித்ததை குறைந்தபட்சம் இன்று நாங்கள் கண்டுபிடித்தோம். உண்மையில் அவர்கள் வீட்டிலிருந்து “கட்டாயம்” வேலை செய்ய வேண்டும்.

நிர்வாக மற்றும் மேற்பார்வை செயல்பாடுகளைக் கொண்டவர்களில் “10 சதவீதம்” வாரத்திற்கு குறைந்த நேரத்திற்கு அலுவலகத்திற்கு வருவதற்கு இன்றைய மங்கலான கொடுப்பனவு உள்ளது. எதில் “பத்து சதவீதம்”? அனைத்து ஊழியர்களும்? நிர்வாக ஊழியர்கள் மட்டும்? ஒரு நிறுவனத்தில் நான்கு பேர் மட்டுமே நிர்வாகத்தில் இருந்தால் என்ன செய்வது? இவற்றில் ஒன்று கூட இந்த தன்னிச்சையான “10 சதவீதத்தை” தாண்டிவிடும்.

நேற்று, இஸ்மாயில் சப்ரி கோவிட் -19 சிவப்பு மண்டலங்களில் இன்னும் வேலைக்குச் செல்வோர் கொரோனா ஸ்வைப் பரிசோதனை செய்ய வேண்டும் என்று அறிவித்தார். இருப்பினும், இது குறித்து மீண்டும் எந்த தெளிவும் இல்லை.

சிவப்பு மண்டலங்களில் அமைந்துள்ள பணியிடங்களுக்கு இந்த தேவை பொருந்துமா? அல்லது சிவப்பு மண்டலங்களில் வசிக்கும் ஊழியர்களுக்கு? அல்லது இரண்டும் உண்மை எங்கே? சிவப்பு மண்டலம் வழியாக பயணிப்பது பற்றி என்ன?

“சிவப்பு மண்டலங்கள்” பற்றிப் பேசும்போது, ​​வீட்டிலிருந்து வேலையைச் செயல்படுத்தும் நோக்கத்திற்காக அதிகாரிகள் இதை எவ்வாறு வரையறுக்கிறார்கள் என்பதும் எங்களுக்குத் தெரியாது.

ஆமாம், ஒரு “சிவப்பு மண்டலம்” என்பது 14 நாட்களுக்குள் 41 க்கும் மேற்பட்ட உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சம்பவங்களை கொண்ட எந்த இடமும் என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். ஆனால் அவர்கள் இதை எவ்வளவு மொத்தமாக அல்லது நேர்த்தியாக வகைப்படுத்துகிறார்கள்?

முழு மாவட்டத்தையும் ஒரு “சிவப்பு மண்டலம்” என்று அவர்கள் கருதுகிறார்களா இந்த விஷயத்தில், பெட்டாலிங் முழுவதையும் குறிக்கும். அல்லது மாவட்டங்களுக்குள் உள்ள தனி உட்பிரிவுகளா? எங்களுக்கு இன்னும் சொல்லப்படவில்லை.

மேலும், இந்த கோவிட் -19 ஸ்வாப் சோதனைகளின் முடிவுகள் எப்போது வழங்கப்பட வேண்டும்? WFH உத்தரவு ஒரு சில மணிநேரங்களில் நடைமுறைக்கு வருவதால், நேற்று ஏற்கனவே ஸ்வைப் பரிசோதனை செய்யாத எவரும் நாளை வேலைக்குச் செல்ல முயற்சிக்கும்போது காவல்துறையினரை நோக்கி அலைந்து திரிவார்கள் என்பது நியாயமானதாகத் தெரியவில்லை.

மேலும் பல்லாயிரக்கணக்கான தொழிலாளர்கள் பரிசோதிக்க பொது சுகாதார கிளினிக்குகளுக்கு வெளியே கூடிவருவதற்கான அறிவுறுத்தலை நாங்கள் இன்னும் ஆராயவில்லை.

மார்ச் மாதத்தில் இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு முழு நாட்டிலும் திடீரென கைவிடப்பட்டபோது இந்த குழப்பங்களும்  புரிந்துகொள்ளப்பட்டன. ஆனால் அரை வருடத்திற்கும் மேலாக, இது இப்போது தீர்க்கமுடியாதது.

SOPS உடனான இணக்கம் பலவீனமாக உள்ளது என்று நாங்கள் தொடர்ந்து கூறப்படுகிறோம், ஆனால் மலேசியர்கள் உண்மையிலேயே நம்பமுடியாத அளவிற்கு கடினமாக இருக்கும்போது அதைக் குறை கூற முடியுமா?

எங்கள் அரசாங்கத்தின் வழிகாட்டுதல்களை நாம் தவறாகப் புரிந்துகொள்ளும் ஒவ்வொரு முறையும் ஒரு RM1,000 அபராதம் செலுத்த வேண்டும் என்பதற்காக, நாங்கள், மக்களே இதை நம் சொந்தமாகக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும்.

எனவே, தயவுசெய்து, யார் இன்னும் பொறுப்பில் இருக்கிறார்களோ, நாங்கள் என்ன செய்ய விரும்புகிறீர்கள் என்று எங்களுக்குத் தெரிவிக்கவும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here