அவசர நிலையை பிரகடனப்படுத்தினால் பாதிப்புகள் அதிகரிக்கும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அவசரகால நிலையை அறிவிப்பதற்கு  எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் ஆட்சேபணை தெரிவித்து வருகின்றனர். இது கோவிட் -19 தொற்றுநோயைத் தீர்க்க தற்போதுள்ள நடவடிக்கைகள் இருப்பதால் இது தேவையற்ற நடவடிக்கை என்று கூறினார்.

பார்ட்டி அமானா நெகாரா தலைவர் முகமட் சாபு, பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தனது நிலைப்பாட்டைக் காக்க “அவசரகாலத்தில்” இருப்பதாக குற்றம் சாட்டினார்.

கோவிட் -19 தவிர்க்கவும் என்றால், நாடு முழுவதும் அவசரநிலையை அறிவிக்காமல் இந்த தொற்றுநோயை திறம்பட எதிர்த்துப் போராட ஏற்கனவே இருக்கும் சட்டங்கள் எங்களிடம் உள்ளன என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அதிக கோவிட் -19 சம்பவங்கள் உள்ள பல நாடுகள் அவசரநிலையை அறிவிக்க முயலவில்லை என்று ஈப்போ பாராட்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் எம்.குலசேகரன் தெரிவித்தார்.

“கடுமையான இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) கட்டுப்பாடுகள் பின்பற்றப்பட்டால், பரவுவதை நாங்கள் தடுக்க முடியும் என்று அவர் டூவிட் செய்துள்ளார்.

பக்ரி நாடாளுமன்ற மன்ற உறுப்பினர்  யோ பீ யின் இதேபோன்ற கருத்தினை வெளிப்படுத்தினார்.  தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம் 1988 (சட்டம் 342) கோவிட் -19 ஐ உரையாற்ற போதுமானது என்று கூறினார்.

முன்னாள் சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர்  சுல்கிஃப்ளி அஹ்மட், கோவிட் -19 இன் மூன்றாவது அலைக்கு “சட்டமன்ற-அரசியல் தலையீடு அல்ல என்ற மூலோபாய பொது சுகாதார பதில் தேவை என்று கூறினார்.

தஞ்சோங் மாலிம் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சாங் லி காங், நாட்டின் பொருளாதாரத்தில் அவசரகால நிலை ஏற்படுத்தும் விளைவுகள் குறித்து எச்சரித்தார். ஒரு அவசரநிலை பொருளாதாரத்தை மோசமாக பாதிக்கும்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here