அமெரிக்க தேர்தலின் முடிவுக்காக காத்திருக்கும் மலேசியர்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: 2020 அமெரிக்க ஜனாதிபதித் தேர்தலுக்கு இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகும், மலேசியர்கள் தங்கள் இருக்கைகளின் விளிம்பில் இருக்கிறார்கள். அதே நேரத்தில் வெள்ளை மாளிகையில் போட்டியின் முடிவுகள் இன்னும் உறுதிப்படுத்தப்பட்டு வருகின்றன.

தி ஸ்டாரின் அதிகாரப்பூர்வ முகநூல் பக்கத்தில், அமெரிக்கா தொடர்பான கட்டுரைகள் மற்றும் வீடியோக்களின் கருத்துப் பிரிவுகள் ஜோ பிடனின் முகாமில் உறுதியாக இருப்பவர்களுக்கும் ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் மீண்டும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டதைக் காண ஆர்வமுள்ளவர்களுக்கும் இடையே நேரடி விவாதங்களை ஈர்த்துள்ளன.

ஒரு வர்ணனையாளர், அமினா சபாவி, அமெரிக்க அரசியல் “பலவீனமானவர்களுக்கு அல்ல” என்று கூறினார். அதே நேரத்தில் ஆங்கி கேஎஸ்டி அமெரிக்க தொலைக்காட்சி சேனலான சிஎன்எனை காலையில் அதிகாலை வரை பார்த்ததாக ஒப்புக்கொண்டார்.

முக்கிய ஊசலாடும் மாநிலங்களில் அஞ்சல் வாக்களிப்பு மோசடி குறித்து டிரம்ப் பிரச்சாரத்தின் கூற்றுக்களைத் தொடர்ந்து, அல்விஸ் தாங் கூறினார்: “இதனால்தான் ஆரம்பத்தில் டிரம்ப் தபால் வாக்களிப்புக்கு எதிராக இருந்தார். மக்கள் ஏமாற்றலாம். இப்போது அது நடக்கிறது. “

இதேபோல், சில வாக்களிக்கும் எண்ணிக்கையிலான மையங்களில் “எண்ணிக்கையை நிறுத்து” ஆர்ப்பாட்டங்கள், இந்த ஆண்டு அதிக எண்ணிக்கையிலான அஞ்சல் வாக்குகளை நீண்டகாலமாக எண்ணுவதன் மூலம் தூண்டப்பட்டு, ஹென்றி சின் கவனத்தை ஈர்த்தது.

யாரும் ஏமாற்றுவதில்லை. தயவுசெய்து அவர்கள் எண்ணிக்கையை முடித்து ஒரு பண்புள்ளவராக இருக்கட்டும் என்று அவர் கெஞ்சினார்.

நெவாடா மாநிலம் கிங்மேக்கராக இருக்க முடியுமா என்று லியான்லி லி ஆச்சரியப்பட்டார். அதே நேரத்தில் முகமட் அஸ்மின் பிடனை ஆதரித்த இரண்டு முக்கிய  மாநிலங்களை பாராட்டினார்: “நல்ல வேலை மிச்சிகன் மற்றும் விஸ்கான்சின்.”

பத்திரிகை நேரத்தில் பிடென் முன்னணியில் இருப்பதால், உள்வரும் அமெரிக்க ஜனாதிபதி சீனாவுடனான நாட்டின் உறவை குணப்படுத்துவதற்கு முன்னுரிமை அளிப்பார் என்று சீ சாங் குவான் நம்பினார். அதே நேரத்தில் புதிய ஜனாதிபதி மத்திய கிழக்கை அமைதியாக வைத்திருக்க முடியும் என்று சூன் டெட் தியான் விரும்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here