பட்ஜெட் 2021: பெற்றோர்கள் உட்பட மருத்துவ சிகிச்சையில் வரி நிவாரணம் உயர்த்தப்பட்டது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கடுமையான நோய்களுக்கான மருத்துவ சிகிச்சைக்கான வரி நிவாரண வரம்பையும், முழு சுகாதார பரிசோதனையையும் அரசாங்கம் உயர்த்தும் என்று நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

கடுமையான நோய்களுக்கான மருத்துவ சிகிச்சைக்கான வரி நிவாரண வரம்பு தனிநபர் வரி செலுத்துவோர், மனைவி மற்றும் குழந்தைக்கு RM6,000 முதல் RM8,000 வரை உயர்த்தப்படும் என்று தெங்கு ஜஃப்ருல் கூறினார்.

முழு சுகாதார பரிசோதனைக்கான வரி நிவாரணம் RM500 இலிருந்து RM1,000 ஆக உயர்த்தப்படும் என்று அவர் கூறினார். மருத்துவ சிகிச்சை, சிறப்புத் தேவைகள் மற்றும் பெற்றோரின் கவனிப்புக்கான செலவினங்களுக்கான வரி நிவாரணம் RM5,000 முதல் RM8,000 வரை உயர்த்தப்படும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) நாடாளுமன்றத்தின் 2021 பட்ஜெட்டின் அட்டவணையில் தெரிவித்தார்.

நோய்கள் பரவுவதைத் தடுப்பதற்காக தடுப்பு தடுப்பூசிகளைப் பெற மலேசியர்களை ஊக்குவிப்பதற்காக, நியூமோகாக்கல், இன்ஃப்ளூயன்ஸா மற்றும் கோவிட் -19 போன்ற தடுப்பூசி செலவுகளை உள்ளடக்கிய மருத்துவ சிகிச்சைக்கான வரி விலக்கின் நோக்கத்தையும் அரசாங்கம் விரிவுபடுத்தும் என்று தெங்கு ஜஃப்ருல் மேலும் கூறினார்.

தனிநபர், மனைவி மற்றும் குழந்தைகளுக்கு RM1,000 வரையிலான தடுப்பூசி செலவுக்கு வரி விலக்கு அளிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது, ​​தெங்கு ஜஃப்ருல், பொதுமக்கள் எதிர்கொள்ளும் கடுமையான பிரச்சினைகளில் மனநலப் பிரச்சினைகளும் இருப்பதாக அரசாங்கத்திற்கு கருத்து கிடைத்தது என்று கூறினார்.

இதுபோன்று, மனநல திட்டங்கள், வன்முறை மற்றும் துஷ்பிரயோகம் தடுப்பு மற்றும் போதைப் பொருள் துஷ்பிரயோகம் ஆகியவற்றைக் கையாள RM24mil ஒதுக்கீடு செய்யப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

மேலும் சுகாதார அமைச்சின் மனோவியல் ஆதரவு வரிக்கு மார்ச் மற்றும் அக்டோபர் 2020 க்கு இடையில் 35,000 க்கும் மேற்பட்ட அழைப்புகள் வந்தன. மேலும் பல மன அழுத்தம், பதட்டம் மற்றும் மனச்சோர்வு பற்றி புகார்.

500,000 குழந்தைகளுக்கு பயனளிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும்  90 மில்லியன் வெள்ளி ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்ட குழந்தைகளுக்கான நிமோகோகல் நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தை அரசாங்கம் செயல்படுத்தும் என்றும் தெங்கு ஜஃப்ருல் கூறினார்.

முடக்கு வாதம் போன்ற பல்வேறு வகையான வாத நோய்களுக்கு உயிரியல் மருந்துகளை வாங்குவதற்கும் 6 மில்லியன் வெள்ளி ஒதுக்கப்படும்.

சிறுநீரகங்களுக்கு நோயாளியின் சிகிச்சையின் தரத்தை மேம்படுத்துவதோடு மருத்துவமனைகளில் காத்திருக்கும் நேரத்தையும் நெரிசலையும் குறைப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டு, வீட்டிலுள்ள பெரிட்டோனியல் டயாலிசிஸ் சிகிச்சை திட்டத்திற்கு அரசாங்கம் RM25mil ஐ ஒதுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here