பட்ஜெட் 2021: சரவாக் மக்களுக்கு பயனளிக்காது

மிரி: புத்ராஜெயாவின் 2021 தேசிய பட்ஜெட் பெரும்பாலும் நகர்ப்புறங்களில் குறைந்த நடுத்தர சம்பளத்துடன் மக்களுக்கு பயனளிக்கும் என்று கிபுட் சமூகத் தலைவர் மைக்கேல் டிங் தெரிவித்துள்ளார்.

வடக்கு சரவாகில் உள்ள கிபுட் சிறுபான்மை இனக்குழுவின் சமூகத் தலைவர், நிலையான வருமானம் இல்லாத ஒரு மில்லியன் கிராமப்புற சரவாகியர்களுக்கு உடனடி உதவி எதுவும் இல்லை என்றும் காடுகள் மற்றும் ஆறுகளில் இருந்து இயற்கை வளங்களை மட்டுமே தப்பிப்பிழைக்கிறார் என்றும் கூறினார்.

அடுத்த ஒரு வருடத்திற்கு மாதத்திற்கு RM500 ஊழியர் வருங்கால வைப்பு நிதியில் இருந்து திரும்பப் பெறுவதற்கான நடவடிக்கை நகரங்கள் மற்றும் நகரங்களில் வசிக்கும் குறைந்த மற்றும் நடுத்தர அளவிலான சம்பளம் பெறும் தொழிலாளர்களுக்கு ஆறுதலளிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

ஆண்டு வருமானக் குழுவில் RM50,000 இல் உள்ளவர்களுக்கு வருமான வரியை 1% குறைத்து RM70,000 ஆக மாற்றுவதற்கான நடவடிக்கையும் சில சம்பளத் தொழிலாளர்களுக்கு சிறிதளவு பயனளிப்பதாக டிங் கூறினார்.

மீண்டும், அந்த வரி நிவாரணம் உண்மையில் அதிகம் இல்லை, இது சம்பளம் இல்லாதவர்களுக்கு உதவாது என்று அவர் கூறினார். கிராமப்புற சரவாக் மக்கள் உணவுக்காக தங்கள் நிலத்தை சாய்த்து, மீன் பிடிப்பதற்காக ஆற்றில் மீன் பிடிப்பதால் பண ஆதாரமாக ஈ.பி.எஃப் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

சம்பளம் பெறாத மக்களுக்கு உடனடி நிதி உதவி வழங்க 2021 பட்ஜெட்டில் நிதி அமைச்சகத்திடமிருந்து இன்னும் குறிப்பிட்ட ஒன்று இருந்திருக்க வேண்டும் என்று டிங் கூறினார்.

சரபாக்கிலுள்ள மிகச்சிறிய இனக்குழுக்களில் கிபுட் அடங்கும். அவர்களில் சுமார் 10,000 பேர் மட்டுமே மாநிலம் தழுவிய அளவில் உள்ளனர், பெரும்பான்மையானவர்கள் வடக்கு சரவாக் கிராமப்புற பரம் மாவட்டத்தில் இன்னும் வாழ்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here