பொழுதுபோக்கு நிலையத்தில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் 27 பேர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஜாலான் கூச்சாய் லாமாவில் ஒரு பொழுதுபோக்கு விற்பனை நிலையத்தில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் 27 வெளிநாட்டினரை குடிவரவு துறை தடுத்து வைத்தது.

சோதனையின் போது, ​​பலர் தப்பி ஓட முயன்றனர். ஆனால் அந்த பகுதியை ஏற்கனவே சூழ்ந்திருந்த அதிகாரிகளால் முறியடிக்கப்பட்டனர். மொத்தம் 115 பேர் உள்ளே சோதனை செய்யப்பட்டனர் என்று குடிவரவு இயக்குநர் ஜெனரல் டத்துக் கைருல் டைமி டாவுட் சனிக்கிழமை (நவம்பர் 7) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பரிசோதிக்கப்பட்டவர்களில் 80 பேர் கோவிட் -19 எஸ்ஓபிகளைக் கடைப்பிடிக்கத் தவறிய உள்ளூர்வாசிகள் என்று அவர் கூறினார். மேலும் வாடிக்கையாளர்கள் தங்களுக்கு பிடித்த விருந்தினர் உறவு அதிகாரிகளிடமிருந்து (ஜி.ஆர்.ஓ) ஆதரவைப் பெற வாடிக்கையாளர்கள் “ஸ்டிக்கர் டோக்கன்களை” பயன்படுத்தியதாக அதிகாரிகள் கண்டறிந்தனர்.

இந்த ஸ்டிக்கர் டோக்கன்களின் விலை RM100 முதல் RM1,000 வரை இருக்கும் என்று கைருல் கூறினார்.

இவை தங்களுக்கு கைது செய்தவர்களின் உதவிக்குறிப்புகளாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. மேலும் கடையின் இந்த அமைப்பை ஒரு ஈர்ப்பாகப் பயன்படுத்தியது அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது. காசோலைகள் பல ஜி.ஆர்.ஓக்கள் சமூக வருகை பாஸ்களைப் பயன்படுத்துகின்றன என்றும் மார்ச் முதல் நாட்டில் இருந்தன என்றும் காட்டியது. ஒருவர் துணை அட்டை காட்டினார். ஆனால் இன்னும் GRO ஆக பணிபுரிந்தார் என்று அவர் கூறினார்.

கடையில் பொழுதுபோக்கு விற்பனை நிலைய உரிமம் இல்லை என்பதைக் காட்டியது. GRO களுக்குப் பொறுப்பான “மம்மி” என்று அழைக்கப்படும் ஒரு பெண் உட்பட இரண்டு உள்ளூர்வாசிகளும் அந்தத் துறையால் கைது செய்யப்பட்டனர்.

பல போதையில் உள்ள வாடிக்கையாளர்கள் ஒத்துழைக்காதவர்கள் மற்றும் விசாரணைகள் முடிவடைவதற்கு முன்னர் வெளியேற முயற்சித்தனர். அவர்களும் மீதமுள்ள வாடிக்கையாளர்களும் காவல்துறையிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டனர். காவல்துறை 29 சம்மன்களை வெளியிட்டது என்பதை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம்  என்று கைருல் கூறினார்.

திணைக்களத்தால் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் கோவிட் -19 சோதனைகளுக்காக புத்ராஜெயா மாவட்ட மருத்துவ மையத்திற்கு அழைத்து வரப்பட்டதாகவும், அவர்கள் எதிர்மறையை சோதித்தவுடன் ஆவணங்களுக்காக புத்ராஜெயா தலைமையகத்திற்கு கொண்டு வரப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here