பட்ஜெட் 2021 : வரவேற்கதக்கது- KLSICCI தலைவர் கருத்து

2021 மலேசிய பட்ஜெட் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்டது மலேசிய வரலாற்றில் மிகப்பெரிய  வரவு செலவு திட்டமாகும்.

வரவுசெலவுத் திட்டம் “ஒன்றுடன் ஒன்று நெகிழக்கூடியது, ஒன்றாக நாம் வெற்றி பெறுகிறோம்” என்று நிதியமைச்சர் கூறுகிறார், இது முழு மலேசியர்களுக்கும் COVID-19 தொற்றுநோயைத் தணிக்க வசதியாகவும், வணிகங்களை நகர்த்தவும், பொருளாதாரத்திற்கு புத்துயிர் அளிப்பதற்கும் வழி வகுக்கும் என்று கோலாலம்பூர் சிலாங்கூர் இந்திய வர்த்தக சங்கத்தின் தலைவர் டத்தோ ராமநாதன் கருத்துரைத்துள்ளார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தின் விரிவாக்க வரவுசெலவுத் திட்டத்தை KLSICCI பாராட்டுகிறது, இது நமது பொருளாதாரத்தை மேலும் உள்ளடக்கியதாகவும், துடிப்பாகவும், முன்னோக்கிப் பார்க்கவும் சிறப்பாக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த 2021 பட்ஜெட் IR4.0 தொழில்நுட்பம் (தொழில் புரட்சி 4.0) குறிப்பாக டிஜிட்டல் மயமாக்கல் மற்றும் IOT (விஷயங்களின் இணையம்) ஆகியவற்றில் பெரும் ஒதுக்கீடுகளை வலியுறுத்தியுள்ளது. தொற்றுநோய் காரணமாக உலகமயமாக்கலில் டிஜிட்டல்மயமாக்கலில் ஒரு அதிவேக வளர்ச்சி ஏற்பட்டது. இது ஒவ்வொரு பங்குதாரர்களும் தொழில்நுட்ப ஆர்வலர்களாக இருக்க வேண்டும், இதில் வீடுகள், வணிகங்கள், கார்ப்பரேட்டுகள் மற்றும் அரசு நிறுவனங்கள் அடங்கும் என்றார்.

பட்ஜெட் 2021 நாட்டின் முக்கிய வருவாய் வளர்ச்சிக்கு மேலும் உயர்த்தப்படவும் ஊக்குவிக்கவும் சில முக்கிய தொழில்களை அடையாளம் கண்டுள்ளது. தொழில்களில் வறண்ட ஆற்றல், எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு, மின் மற்றும் மின்னணு மற்றும் விண்வெளி ஆகியவற்றை வலியுறுத்தினார். இது பெரிகாத்தான் தேசிய அரசாங்கத்தின் முயற்சியின் முன்னோக்கு சிந்தனை மற்றும் எதிர்கால அபிலாஷைகளை பிரதிபலிக்கிறது.

டி.வி.இ.டி-க்கு தொடர்ந்து ஒதுக்கீடு செய்யப்படுவதோடு, பணியாளர்களை மீண்டும் பயிற்றுவித்தல் மற்றும் மறுசீரமைத்தல், அத்துடன் உயர்நிலை தொழில்நுட்பம் மற்றும் ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாடு (ஆர் & டி) ஆகியவற்றின் முக்கியத்துவம் இந்த வரலாற்று வரவு செலவுத் திட்டத்தின் அத்தியாவசிய தூண்களில் ஒன்றாகும்.

2021 பட்ஜெட்டில் குறிப்பிடத்தக்க சிறப்பம்சங்களில் ஒன்று தனிநபர்களை அதிக தொழில்முனைவோராக ஊக்குவிப்பதாகும். ஈக்விட்டி கெளர்டு ஃபண்டிங் Equity CrowdFunding   (ஈ.சி.எஃப்) தளத்தின் மூலம் தொழில்நுட்ப தொடக்க நிதியுதவியில் பங்கேற்க தனிப்பட்ட முதலீட்டாளர்களை அரசாங்கம் ஊக்குவிக்கிறது.

இது முதலீட்டுத் தொகையில் 50% வருமான வரி விலக்கு அளிக்கிறது அல்லது RM50,000 ஆக வரையறுக்கப்பட்டுள்ளது. இது நாட்டின் தொழில்நுட்ப இலக்குகளைத் தூண்டுவதற்கான மற்றொரு ஆற்றல்மிக்க முயற்சி.

பட்ஜெட் 2021 இன் மேற்கண்ட சலுகைகள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ள நிலையில், சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் (SME கள்) மற்றும் கடுமையான பணப்புழக்கம் குறைக்கப்பட்ட தேவை. விநியோக சங்கிலி இடையூறுகள் மற்றும் சட்டரீதியான போராட்டங்களில் ஈடுபட்டுள்ள பெரிய நிறுவனங்களுக்கு ஒரு குறிப்பிடத்தக்க உதவி வழங்கப்பட வேண்டும்.

 SME க்கள் மற்றும் பெரிய நிறுவனங்கள் தங்கள் வணிகங்களைத் தக்க வைத்துக் கொள்ள, வணிகக் கடன்களைத் தவிர வேறு உதவியும் மிகவும் தேவைப்படுகிறது. இது பெருநிறுவன மற்றும் வணிக வரிவிதிப்புகளில் இலகுவான நிதி மற்றும் விலக்கு வடிவத்தில் இருக்கலாம்.

தெக்குன், பி.யூ.என்.பி, அக்ரோபேங்க், பி.எஸ்.என் மற்றும் பிற நிதி நிறுவனங்களின் கீழ் வழங்கப்பட்ட 1.2 பில்லியன் வெள்ளி மைக்ரோ கிரெடிட் நிதியுதவி,   தொழில் தொடங்குவோர் மற்றும் சுயதொழில் செய்பவர்களிடையே தொழில்முனைவோர் மற்றும் சுயதொழில் செய்பவர்களுக்காக 110 மில்லியன் ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டது.

அக்டோபர் 1, 2020 அன்று தொடங்கிய இலக்கு கடன் திருப்பிச் செலுத்துதல் உதவி (டிஆர்ஏ) தடை நீக்கம் மற்றும் குறைந்தது 600,000 SME க்களுக்கு திருப்பிச் செலுத்தும் உதவியைக் குறைத்தது. கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள SME க்கள் 2020 டிசம்பருக்குள் மீட்கப்படாது என்பதால் இந்த டிஆர்ஏ குறைந்தபட்சம் 2021 நடுப்பகுதிக்கு நீட்டிக்கப்பட வேண்டும். எனவே பேங்க் நெகாரா மலேசியா (பிஎன்எம்) அனைத்து நிதி நிறுவனங்களையும் டிஆர்ஏவை மேலும் நீட்டிக்க ஊக்குவிக்க வேண்டும்.

ஏனெனில் இது ஒரு பெரிய நிவாரணமாக இருக்கும் தொடர்புடைய SME க்கள் தங்கள் வணிகங்களை மீண்டும் வழக்க நிலைக்கு திரும்ப அல்லது பன்முகப்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

2021 பட்ஜெட்டில் உள்ள மற்றொரு முக்கியமான குறிப்பு நுகர்வோர் கடன் சட்டத்தை வகுப்பதாகும். தற்போதைய வீட்டுக் கடன் நாட்டின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் (மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில்) 80% க்கும் அதிகமாக இருந்தபோதிலும், கடன் ஆலோசனை மற்றும் கடன் மேலாண்மை நிறுவனம் (ஏ.கே.பி.கே) கடன் மேலாண்மை திட்டங்களில் பங்கேற்ற கடனாளர்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருகிறது.

எனவே மக்களிடையே நிதி கல்வியறிவை குறிப்பாக வணிக சமூகத்தை அதிகரிப்பது பொருத்தமானது மற்றும் அவசியமானது, எனவே புதிய நுகர்வோர் கடன் சட்டத்தை உருவாக்குவது நாட்டில் கடன் நுகர்வோருக்கான பாதுகாப்பு கட்டமைப்பை பலப்படுத்தும்.

2021 வரவுசெலவுத்திட்டத்தை அமல்படுத்துவதை உறுதிசெய்ய பெரிகாத்தான் தேசிய அரசாங்கத்துடன் நெருக்கமாக பணியாற்ற KLSICCI விரும்புகிறது. இது நாட்டு மக்கள், சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் மற்றும் பெரிய நிறுவனங்களை மையமாகக் கொண்ட முழு சுற்றுச்சூழல் அமைப்பையும் அடைகிறது என்கிறார் டத்தோ ராமநாதன்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here