எங்களின் ஆலோசனைகளை கேட்காவிட்டால் பட்ஜெட்டை ஏற்று கொள்ள மாட்டோம்: அன்வார் திட்டவட்டம்

கோலாலம்பூர்: எங்களின் ஆலோசனைகளை கேட்காவிட்டால் பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தின்  2021 பட்ஜெட்டை  பக்காத்தான் ஹராப்பான்   ஆதரிக்காது என்று எதிர்க்கட்சித் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் எச்சரித்துள்ளார்.

நான் முன்பு ஈபிஎஃப் மற்றும் வங்கி கடன் தடை குறித்து எழுப்பியுள்ளபடி, இவை கடுமையான கேள்விகள். பட்ஜெட்டை நிறைவேற்றுவதை நாங்கள் பரிசீலிக்க வேண்டும் என்று அவர்கள் விரும்பினால், அவர்கள் இந்த விஷயங்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும். இல்லையென்றால், பட்ஜெட் நிறைவேற்றப்படாது.

திங்களன்று (நவம்பர் 9) நாடாளுமன்றத்தில் 2021 பட்ஜெட்டை விவாதிக்கும் போது அவர் தனது உரையின் போது, ​​”நான் ஒரு அமைச்சராக நிதி அமைச்சரிடமிருந்து பதில்களைக் கேட்க விரும்புகிறேன். ஆனால் ஒரு வங்கியாளராக அல்ல.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் 2021 பட்ஜெட்டை ஆதரிக்க ஆர்வமாக உள்ளனர்.ஆனால் சில மாற்றங்கள் செய்யப்பட வேண்டும் என்று வாதிட்டார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு சட்டமியற்றுபவர்களிடையே ஒற்றுமையும் ஒத்துழைப்பும் கோரிய மாமன்னரின் ஆணையை அவர் மக்களவைக்கு நினைவுபடுத்தினார்.

நாங்கள் இந்த பட்ஜெட்டை விரைவாக நிறைவேற்ற விரும்புகிறோம். இதனால் நாங்கள் பொதுமக்கள், முன்னணியில் இருப்பவர்கள் அல்லது அரசு ஊழியர்களுக்கு சுமையை ஏற்படுத்த மாட்டோம் – இது மிகவும் எளிதானது என்று ஊகிக்க வேண்டாம்.

பட்ஜெட் அதன் தற்போதைய வடிவத்தில், பொதுமக்களை பாதிக்கும் வகையில், அவ்வளவு எளிதில் நிறைவேற்றப்படாது என்பதை நிதியமைச்சரும் பிரதமரும் அறிந்திருக்க வேண்டும். எனவே, கோவிட் -19 தொடர்பான சிக்கல்களை நிர்வகிப்பதற்கான அனைத்து திட்டங்களையும் ஆய்வு செய்ய நான் நிதி அமைச்சரை அழைக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கம் மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டிய திட்டங்களில், பட்ஜெட் 2021 இன் கீழ் மூலதனச் செலவாக ஒதுக்கப்பட்ட 19 பில்லியன் வெள்ளியை கோவிட் -19 நிதிக்கு மாற்றுவதாக அன்வர் கூறினார்.

இது மையமானது, ஏனெனில் இது அரசு ஆணை உட்பட அனைவருக்கும் தெரியும். இது ஒரு கோவிட் -19 பட்ஜெட். இது மக்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளை தீர்க்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

சிறப்பு விவகாரத் துறைக்கு (ஜாசா)  85 மில்லியன் ஒதுக்கீடு செய்வதையும் அவர் விமர்சித்தார். இது பிரச்சாரத்தை உருவாக்குவதற்கான ஒதுக்கீடு என்றும், அதற்கு பதிலாக கோவிட் -19 நிதிக்கு மாற்றப்பட வேண்டும் என்றும் விவரித்தார்.

உள்ளூராட்சி மற்றும் வீட்டுவசதி அமைச்சகத்தின் கீழ் இருக்கும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனமான பெங்கெராக் கொமுனிட்டி நெகாராவுக்கு 8.6 மில்லியன் வெள்ளி ஒரு முறை மானியம் ஏன் வழங்கப்பட்டது என்றும் அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

சபாநாயகர், இது முன்னோடியில்லாதது. எந்த விவரங்களும் இல்லாமல் பெங்கெராக் கொமுனிட்டி நெகாராவுக்கு ஒரு முறை மானியம்? ஆனால் அமைச்சர் மற்றும் அவரின் அரசியல் வட்டங்களின் தேவைகள் பூர்த்தி செய்யப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காகவா?

2021 ஆம் ஆண்டு வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளபடி 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான அரசாங்க வருவாய் மற்றும் பொருளாதார வளர்ச்சியை மறுஆய்வு செய்ய நிதியமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ தெங்கு ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸை அன்வார் அழைத்தார்.

நிதி அமைச்சருக்கு இவ்வளவு உயர்ந்த மற்றும் சிறந்த முன்னறிவிப்பு எங்கிருந்து கிடைத்தது? அத்தகைய நம்பிக்கையான வளர்ச்சியை நாம் அடைய முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த சில அரசியல் பசியை பூர்த்தி செய்வதற்காகவா?

கணிப்புகள் துல்லியமாக இருக்காது. நான் புரிந்துகொள்கிறேன். பொதுவாக தவறுகள் உள்ளன, ஆனால் கணிப்புகள் யதார்த்தமாக இருக்க வேண்டும்

கடந்த வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) பட்ஜெட் 2021 ஐக் குறிக்கும் போது, ​​அடுத்த ஆண்டு 6.5% முதல் 7.5% வரை வளர்ச்சியுடன் பொருளாதாரம் மீட்கப்படும் என்று தெங்கு ஜஃப்ருல் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அன்வார் இதை மறுத்து, உலக வங்கியின் பொருளாதாரக் கண்ணோட்டத்தின் வளர்ச்சியின் சிறந்த திட்டம் சராசரியாக 5.35% ஆக இருக்கும் என்று கூறினார்.

அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கூறிய கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளுக்கான  3 பில்லியன் வெள்ளி  ஒதுக்கீடு ஏன் 2021 பட்ஜெட்டில் சேர்க்கப்படவில்லை என்றும் அவர் கேள்வி எழுப்பினார். இந்த விஷயத்தில் அரசாங்கம் இன்னும் வெளிப்படையாக இருக்க வேண்டும் என்றார்.

நான் கவலைப்படுகிறேன். ஏனென்றால் பட்ஜெட் புள்ளிவிவரங்களில் கையாளுதல் இருப்பதாக தெரிகிறது என்று அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here