சுகாதார அம்சங்கள் வலியுறுத்தப்படவேண்டும்!

கோப்பு படம்-

 

கோலாலம்பூர் :

கோவிட் -19 தொற்றுநோயைத் தடுக்க தங்கள் தொழிலாளர்களின் சுகாதார நிலையை குறிப்பாக புலம்பெயர்ந்தோரின் முக்கியத்துவத்தை மனிதவள அமைச்சகம் அறிவிக்க வேண்டும் என்று டான்ஸ்ரீ முஹைடின் யாசின் கூறினார்.

கோவிட் -19 குறித்த தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலின் (எம்.கே.என்) சிறப்புக் கூட்டத்திற்கு  தலைமை தாங்கிய பிரதமர், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களிடையே கோவிட் -19 க்கு ஒரு காரணம், அவர்கள் வசிக்கும் அறைகள் அல்லது தற்காலிக தடுப்பு மையங்களில் நெரிசலான நிலைமைகள் என்று கூறினார்.

 

எம்.கே.என் சிறப்புக் கூட்டம் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள், சட்டவிரோத வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் மத்தியில் கோவிட் -19 இன் தங்கும் இடங்கள் அல்லது தற்காலிக தடுப்புக்காவல் நிலையங்களில் அதிகரித்து வரும் வழக்குகள் குறித்து கவனம் செலுத்தியது.

சில தொழிலாளர்கள் 40 பேர் வரை இருப்பதாகவும், இந்த நிலை கோவிட் -19 வேகமாக பரவுவதாகவும் எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. இதேபோன்ற நிலைமை குறிப்பாக சபாவில் உள்ள தடுப்புக்காவல் நிலையங்களில் அனுபவிக்கிறது, அவை அதிக எண்ணிக்கையிலான சட்டவிரோத குடியேறியவர்களுக்கு இடமளிக்க வேண்டும், ”என்று அவர் இன்று தனது அதிகாரப்பூர்வ பேஸ்புக்கில் ஒரு பதிவில் தெரிவித்தார்.

வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கான துணியால் துடைக்கும் சோதனைகளில், திரையிடலுக்கான செலவை முதலாளிகள் ஏற்க வேண்டும் என்று கூறிய முஹிடீன், வரவிருக்கும் எம்.கே.என் கூட்டத்தில் இந்த விஷயத்தை உடனடியாக விவாதித்து அட்டவணைப்படுத்துமாறு சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளதாகவும் கூறினார்.

எந்த நேரத்திலும் ஒரு வாகனத்திற்குள் அனுமதிக்கப்பட்ட பயணிகளின் எண்ணிக்கை குறித்து நிலையான இயக்க முறைமை (எஸ்ஓபி) பற்றியும் தொட்டுப்பேசினார் அவர்.

எண்ணிக்கை மாறுபடக்கூடாது என்று நான் கருதுகிறேன்; இது தனியார்  ஈ-ஹெயிலிங் வாகனங்களுக்கான எண்களுக்கு இடையில் அமைக்கப்பட்டு நெறிப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றார் அவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here