தொற்று நோய்குறித்து நாடாளுமன்றத்தில் விவாதிக்கப்படும்

கோலாலம்பூர்

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் தொடர்பான விஷயங்கள், நேற்று முதல் ஏழு மாநிலங்களில் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (சி.எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்துவது தொடர்பானவை  இன்று மக்களவையில் விவாதிக்கப்படவுள்ளன.

காலை 10 மணிக்கு தொடங்கும் அமைச்சரின் கேள்வி நேரம் (MQT) அமர்வில் மூன்று முக்கிய கேள்விகளில் இரண்டு விஷயங்கள் உள்ளன என்று  ஆவணங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

ஏழு மாநிலங்களில் சி.எம்.சி.ஓவை நடைமுறைப்படுத்துவதற்கான காரணத்தை வோங் சு குய்  பிரதமரிடம் கேட்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

டாக்டர் கெல்வின் யி வுயென்,  கோவிட் -19 பசுமைப் பகுதிகளில் அமைந்துள்ள பள்ளிகள் உட்பட நாடு தழுவிய பள்ளிகளை மூடுவதற்கான காரணம் குறித்தும், பொதுத் தேர்வுகள் திட்டங்களை ஒத்திவைப்பது குறித்தும் கல்வி அமைச்சரிடம் கேள்வி எழுப்புவார். 

அடுத்தது கோவிட் -19 தொற்றுநோயைப் பரப்பும் கொத்துக்களின் எண்ணிக்கை, இன்னும் செயலில் உள்ளவை மற்றும் இந்த கொத்துகள் எந்த அளவிற்கு பரவுகின்றன என்பதைப் பற்றி சுகாதார அமைச்சரிடம் கேட்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் டத்துக் மொஹட் பாசியா மொஹமட் ஃபகே (பெர்சாட்டு-சபக் பெர்னம்) நாட்டில் கோவிட் -19.

முன்பு கூறியது போல, இந்த MQT அமர்வுக்கு எம்.பி.க்கள் மட்டுமே கேள்விகளைப் படிக்க வேண்டும், அதே நாளில் அமைச்சர் எழுத்துப்பூர்வமாக பதிலளிப்பார். கேள்விகள்  பதில்கள் இரண்டும் விரைவில் நாடாளுமன்றத்தின் போர்ட்டலில் வெளியிடப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here