நவம்பர் 16 முதல் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் சம்பந்தப்பட்ட இரண்டு திட்டங்களை அரசாங்கம் செயல்படுத்தும்

Interview with Home Minister Datuk Seri Hamzah Zainuddin on his 100 days in Putrajaya, Wednesday 16 June 2020 MOHD SAHAR MISNI/The Star

புத்ராஜெயா: ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் சம்பந்தப்பட்ட இரண்டு திட்டங்களை அரசாங்கம் செயல்படுத்தும், அவர்கள் சட்டப்பூர்வமாக வேலை செய்வதை உறுதி செய்வதன் மூலம் நாட்டில் தங்கள் இருப்பை ஒழுங்குபடுத்துவது உட்பட, உள்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின் அறிவித்தார்.

ஆவணப்படுத்தப்படாத இரண்டு புலம்பெயர்ந்தோர் மறுசீரமைப்புத் திட்டங்களும், அவர்கள் தானாக முன்வந்து தங்கள் நாட்டுக்குத் திரும்புவதற்கும் நவம்பர் 16ஆம் தேதி ஜூன் 30,2021 வரை தொடங்க உள்ளது.

அக்டோபர் 21 ஆம் தேதி, திருப்பி அனுப்பப்பட்ட மறுசீரமைப்பு திட்டம் மற்றும் தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டம் ஆகியவற்றுக்கான முன்மொழியப்பட்ட திட்டங்களுடன் அரசாங்கம் உடன்பட்டதாக ஹம்சா கூறினார்.

திருப்பி அனுப்பும் திட்டத்தின் கீழ், ஆவணமற்ற குடியேறியவர்கள் சில நிபந்தனைகளுக்கு உட்பட்டு தங்கள் தாய்நாட்டிற்கு திரும்பிச் செல்ல முன்வருவார்கள். திட்டங்களை செயல்படுத்துவது அரசாங்கத்திற்கு கூடுதல் இயக்க செலவுகளை உள்ளடக்குவதில்லை, மேலும் இது அரசாங்க நிறுவனங்களால் முழுமையாக கையாளப்படுகிறது.

உண்மையில், ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மற்றும் முதலாளிகள் செலுத்த வேண்டிய சம்மன்கள் மற்றும் பிற கொடுப்பனவுகளிலிருந்து RM95mil ஐ அரசாங்கம் செய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அவர் வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 12) அறிவித்தார்.

எந்தவொரு திட்டத்திலும் பங்கேற்க விரும்பும் புலம்பெயர்ந்தோர் மற்றும் முதலாளிகள் குடிவரவுத் துறை மற்றும் தீபகற்ப மலேசியா தொழிலாளர் துறையுடன் நேரடியாகச் சமாளிக்க வேண்டும் என்று அமைச்சர் மேலும் தெரிவித்தார்.

ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கான வேலைவாய்ப்பு சலுகை உள்ளூர் மக்களுக்கு வேலை வாய்ப்புகளை அச்சுறுத்தாது என்று ஹம்சா உறுதியளித்தார்.

தற்போது நடைமுறையில் உள்ள உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு இடையிலான விகிதக் கொள்கையின் அடிப்படையில் உள்ளூர் மக்களுக்கு வேலை வாய்ப்புகள் உத்தரவாதம் அளிக்கப்படுகின்றன. அனைத்து பொருளாதாரத் துறைகளிலும் பணியிடங்களில் காலியிடங்களை நிரப்ப உள்ளூர் மக்களுக்கு எப்போதும் முன்னுரிமை அளிக்கப்படுகிறது என்றார்.

இப்போதைக்கு, 3D வகைகளின் கீழ் செயல்படும் முதலாளிகள் – ஆபத்தான, கடினமான மற்றும்  சுத்தப்படுத்தும் வேலைகள் – மறுகட்டமைப்பு திட்டங்களின் கீழ் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரைப் பயன்படுத்தலாம்.

கட்டுமானம், உற்பத்தி, தோட்டம் மற்றும் விவசாயம் ஆகியவை அனுமதிக்கப்பட்ட துறைகள். உள்துறை மற்றும் மனிதவள அமைச்சகங்கள் தூதரகங்கள் மற்றும் உயர் கமிஷன்கள் மற்றும் தொழில்துறை இடங்களுடன் ஈடுபடும் என்று ஹம்சா கூறினார்.

அனைத்துத் துறைகளிலும் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை புதிய முறையில் உட்கொள்வதற்கான முடக்கம் உள்ளூர் பணியாளர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பதற்கான அரசாங்கத்தின் கொள்கையை தொடர்ந்து ஆதரிக்கும்  என்று அவர் கூறினார்.

ஜூன் 30,2021 அன்று இரண்டு திட்டங்கள் முடிவடைந்த பின்னர், குடிவரவுத் துறை தனது சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகளின் முழுமையான அமலாக்கத் திட்டத்தைத் தொடங்கும். இது வெகுஜன அமலாக்க நடவடிக்கைகள்  என்று அமைச்சர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here