ஸ்வைப் பரிசோதனை செய்து கொள்ளும்போது கவனமாக இருக்குமாறு அறிவுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பயிற்சியளிக்கப்பட்ட சுகாதார நிபுணர்களால் மட்டுமே நிகழ்த்தப்படும் கோவிட் -19  ஸ்வைப் பரிசோதனைகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவ்வாறு செய்து கொள்ளாத பட்சத்தில்  காயங்கள், சுகாதார பிரச்சினைகள் அல்லது தவறான-எதிர்மறை சோதனை முடிவுகளை எதிர்கொள்வதை பொதுமக்கள் தவிர்க்க வேண்டும் என்று மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ) எச்சரிக்கிறது.

எம்.எம்.ஏ தலைவர் பேராசிரியர் டாக்டர் சுப்பிரமணியம் முனியாண்டி, கோவிட் -19 ஸ்வாப் சோதனைகளின் தேவை மற்றும் வணிகமயமாக்கல் சட்டவிரோத கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் சேவைகளின் பரவலுக்கு வழிவகுக்கும் என்று கூறினார்.

கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் வழங்குநர் ஸ்வைப் பரிசோதனைகளைச் செய்ய பயிற்சி பெற்றவரா மற்றும் மலேசிய மருத்துவ கவுன்சிலில் பதிவுசெய்யப்பட்ட சுகாதார நிபுணரா என்பதை சோதித்துப் பார்ப்பதன் மூலம் பொதுமக்கள் விடாமுயற்சியுடன் செயல்படுவது முக்கியம்

என்று அவர் வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 12) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். RTK ஆன்டிஜென் அல்லது RT-PCR துணியால் துடைக்கும் சோதனைகள் சுகாதார அமைச்சின் வழிகாட்டுதல்களுக்கு இணங்க கடுமையான தொற்று நோய் கட்டுப்பாட்டு நெறிமுறைகளின் கீழ் செய்யப்பட வேண்டும் என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

ஒரு துல்லியமான முடிவை உறுதிப்படுத்த ஸ்வைப் பரிசோதனையிலிருந்து சரியான மாதிரியும் பெறப்பட வேண்டும். தவறாகச் செய்தால், தவறான-எதிர்மறை முடிவு ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

தனியார் துறையின் கோவிட் -19 சோதனைகள் ஒரு தனியார் மருத்துவ மருத்துவமனை, ஆம்புலேட்டரி பராமரிப்பு மையம் அல்லது தனியார் மருத்துவமனையில் மட்டுமே மேற்கொள்ள முடியும் என்ற நவம்பர் 8 ஆம் தேதி சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லாவின் அறிக்கைக்கு டாக்டர் சுப்பிரமணியம் ஆதரவு தெரிவித்தார்.

கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் சேவைகளை விளம்பரப்படுத்தும் நிறுவனங்களும் சுகாதார அதிகாரிகளிடம் பதிவு செய்யப்பட வேண்டும் என்றும் அவற்றின் விளம்பரங்களை சுகாதார அதிகாரிகளால் அங்கீகரிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

“ஆன்-சைட் ஸ்கிரீனிங்கைப் பொறுத்தவரை, அவை சுகாதார அமைச்சில் பதிவு செய்யப்பட்ட கிளினிக்குகளால் மட்டுமே செய்ய முடியும்.

ஸ்வைப் சோதனைகளைச் செய்யும் அனைத்து சுகாதார வசதிகளும் கோவிட் -19 ஸ்வாப் சோதனைகள் குறித்த MOH வழிகாட்டுதல்களுக்கு இணங்க சோதனைகள் நடத்தப்படும் என்று சுயமாக அறிவிக்க வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

மக்களின் ஆரோக்கியத்தை ஆபத்தில் வைப்பதைத் தவிர்ப்பதற்காக கோவிட் -19 ஸ்கிரீனிங் சேவைகளை வழங்குவோரின் சட்டபூர்வமான தன்மையை சரிபார்க்க கடுமையான அமலாக்கத்தை அமல்படுத்துமாறு எம்.எம்.ஏ அதிகாரிகளிடம் அழைப்பு விடுத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here