போதைப் பொருள் பயன்படுத்திய 10 பேர் கைது

பட்டர்வொர்த்: செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 17) அதிகாலை மாம் மாண்டினில் உள்ள ஒரு தங்கு விடுதியில் போதைப் பொருள் விருந்தில் இருந்த  இரண்டு பெண்கள் மற்றும் இரண்டு டீனேஜ் பெண்கள் உட்பட 10 பேர் போலீசாரால் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக தனிநபர்களுக்கு தலா  1,000 வெள்ளி அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அவர்களில் 5 பேர் போதைப்பொருள் பாவனைக்கு கைது செய்யப்பட்டதாகவும் வடக்கு செபராங் ப்ராய் ஒ.சி.பி.டி உதவி கமிஷன் நூர்ஜெய்னி மொஹமட் நூர் தெரிவித்தார்.

மாவட்டத்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ.ஓப்ஸ் கோவிட் -19 இன் போது மாக்  மாண்டின் காவல் நிலையத்தில் இருந்து போலீஸ் குழுவினரால் தனிநபர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர். இது நிபந்தனைக்கு இணங்குவதை உறுதி செய்யும் நோக்கில் உருவாகப்பட்டது.

தகவலின் பேரில் நள்ளிரவு 1.15 மணியளவில்  தங்கு விடுதியில் இரண்டாவது மாடியில் உள்ள ஒரு பிரிவை போலீசார் சோதனை செய்தனர். அவர்களில் சிலர் சிறுமிகளுடன் விருந்தை அனுபவிக்கும் போது போதைப்பொருள் அதிகமாக உட்கொண்டதை கண்டறிந்தனர் என்று அவர் செவ்வாயன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

15 முதல் 23 வயதிற்குட்பட்ட சந்தேக நபர்கள் தொற்று நோய்களைத் தடுப்பது மற்றும் கட்டுப்படுத்துவது (பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் பகுதிகளுக்குள் நடவடிக்கைகள்) விதிமுறைகள் 2020 இன் விதி 10 (8) இன் கீழ் சேர்க்கப்பட்டதாக ஏ.சி.பி நூர்செய்னி கூறினார்.

ஐந்து ஆண் சந்தேக நபர்களும் மெத்தாம்பேட்டமைன் மற்றும் ஆம்பெடமைனுக்கு நேர்மறை சோதனை செய்ததாகவும், பெண் சந்தேக நபர்களும் மற்றொரு ஆண் சந்தேக நபரும் எதிர்மறையாக சோதனை செய்ததாகவும் அவர் கூறினார். எவ்வாறாயினும், அவர்களில் எவருக்கும் போதைப்பொருள் அல்லது குற்றவியல் பதிவு இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

பிரிவு 15 (1) (அ) ஆபத்தான மருந்து சட்டம் 1952 இன் கீழ் விசாரணைகளை எளிதாக்குவதற்காக போதைப்பொருட்களுக்கு சாதகமாக பரிசோதிக்கப்பட்ட ஐந்து பேரும் வடக்கு செபராங் பிறை போலீஸ் தலைமையகத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here