போலீஸ் மீது வீசப்படும் முறைகேடுகளை தவிர்க்க ஆடையில் அணியக்கூடிய கேமிரா

OLYMPUS DIGITAL CAMERA

கோலாலம்பூர்: அடுத்த ஆண்டு காவல்துறை அதிகாரிகள் சுமார் 2,000 பேருக்கு ஆடையில் பொருத்தக் கூடிய கேமராக்களை உள்துறை அமைச்சகம் கொள்முதல் செய்யும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று மக்களவையில்  தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஒரு நாடாளுமன்ற எழுத்துப்பூர்வ பதிலில், உள்துறை அமைச்சகம் களப்பணிகளில் அதிகாரிகள் ஆடையில்  கேமராக்களைப் பயன்படுத்துவது போலீஸ் படையின் மீது வீசப்படும் முறைகேடு குற்றச்சாட்டுகளைத் தவிர்ப்பதுடன் அதன் உருவத்தைப் பாதுகாக்க உதவும்.

போலீஸ் கட்டம் 1 க்காக ஆர்.எம்.கே -12 இன் கீழ் உடல்- கேமரா ரோலிங் திட்டம் 1 (ஆர்.பி 1) திட்டத்திற்கான கோரிக்கை 4 ஜி உடல்-அணிந்த கேமராக்களின் மொத்தம் 2,168 யூனிட்களை வாங்குவதை உள்ளடக்கும்.

சாதனங்களின் கொள்முதல் அடுத்த ஆண்டு செயல்படுத்தப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று ஆஸ்கார் லிங் (PH-DAP) வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 19) எழுப்பிய கேள்விக்கு அமைச்சகம் பதிலளித்தது.

அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளைத் தவிர்ப்பதற்காக ஒவ்வொரு அதிகாரியையும் உடல் கேமராக்கள் மூலம் சித்தப்படுத்துவதற்கான தனது திட்டத்தை விளக்குமாறு உள்துறை அமைச்சகத்தை லிங் கேட்டுக் கொண்டார்.

வெளிப்படைத்தன்மையை உறுதிப்படுத்தவும், புகார்களைக் குறைக்கவும், போலீஸ் படையில் அதிகார துஷ்பிரயோகம் அல்லது ஊழலைத் தடுக்கவும் ஆடையில் அணிந்த கேமராக்களைப் பயன்படுத்துவதற்கான கொள்கையை அமல்படுத்துவதில் அரசாங்கம் உறுதியாக உள்ளது என்று உள்துறை அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here