மின்சாரம் இல்லாத குளிர்சாதனப்பெட்டி!

 குளிர்சாதன . இது நம் உணவை நீண்ட நேரம் புதியதாக வைத்திருக்க உதவுகிறது.  உணவு வீணாகாமல் இருக்க உதவுகிறது. குளிர்சாதன பெட்டிகள் அனைத்து வடிவங்கள் , அளவுகளில் கிடைக்கின்றன.

இருப்பினும்,  ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஒரு புதிய ஒன்றை உருவாக்கியுள்ளனர். இது எந்தவிதமான குளிரூட்டலும் தேவையில்லாமல்  பொருட்களைக் குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்க உதவும்.

ஹைட்ரஜல் மற்றும் ஏர்கெல் ஆகியவற்றால் ஆன இரண்டு அடுக்கு செயலற்ற குளிரூட்டும் முறை இந்தப் பொருளில் அடங்கும். இது மின்சாரம் இல்லாமலே பொருட்களை குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்கும். இந்த புதிய பொருள் பாலைவனத்தின் வலிமையான ஒட்டகங்களிலிருந்து வருகிறது.

ஒட்டகத்தின் ரோமமானது அதனை தீவிர வெப்பநிலையிலிருந்து தப்பிக்க உதவுகிறது. மேலும், ஷேவ் செய்யப்பட்ட ஒரு ஒட்டகம், ரோமம் உள்ள ஒட்டகத்தை விட 50 சதவீதம் அதிக ஈரப்பதத்தை இழக்கிறது என்று ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது.

இதைப் பார்க்கும்போது, ​​ ஆராய்ச்சியாளர்கள் இரண்டு அடுக்கு பொருளை உருவாக்கினர். இது கீழ் அடுக்கு அடிப்படையில் வியர்வை சுரப்பிகளுக்கு மாற்றாக உள்ளது. இது ஹைட்ரஜலைப் பயன்படுத்தி தயாரிக்கப்படுகிறது. மேல் அடுக்கு என்பது ஒட்டகத்தின் ரோமங்களைப் போல செயல்படும் ஒரு ஏர்கெல் அடுக்கு ஆகும். இது வெப்பத்தை வெளியில் பிரிக்கிறது.

அதன் சோதனையில், இந்த இரண்டு அடுக்கு பொருள் ஏழு டிகிரி செல்சியஸுக்கு மேல் குளிரூட்டலை வழங்க முடியும் என்று கூறுகின்றனர். ஹைட்ரஜலை விட இது ஐந்து மடங்கு நீளமானது. அதே நேரத்தில் அரை அங்குலத்திற்கும் குறைவான தடிமன் கொண்டது. அடிப்படையில், தற்போதைய பொருட்கள் இரண்டு நாட்கள் மட்டுமே குளிரூட்டலை வழங்குகின்றன. இதனோடு ஒப்பிடும்போது இந்த புதிய பொருள் எட்டு நாட்களுக்கு மேல் குளிரூட்டலை மேற்கொள்ள முடியும்.

இறைச்சி, மீன் போன்ற எளிதில் அழிந்துபோகக்கூடிய உணவுப் பொருட்களுக்கு இது போன்ற ஒரு முறை உதவியாக இருக்கக்கூடும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கருதுகின்றனர். செல்வதற்கு கடினமாக இருக்கும் இடங்களில் தடுப்பூசிகளை வழங்குவதற்கும் இது உதவும்.

இப்போதைக்கு, எஞ்சியுள்ள ஒரே சவால் ஏர்கெல் தயாரிப்பதற்கான செயலாக்க கருவியாகும். உபகரணங்கள் அதிக இடத்தை எடுத்து கொள்வது மட்டுமல்ல, இது ஒரு விலையுயர்ந்த செயல்முறையாகும். இருப்பினும், ஒரு பெரிய அளவில் உற்பத்தி செய்யப்பட்டவுடன் இந்த செயல்முறை செலவு குறைந்ததாக இருக்கும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

D

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here