ஆன்லைன் மோசடியில் ஏமாந்த தாதி

மலாக்கா: ஆன்லைன் காதல் மோசடி கும்பல் மூலம் ஏமாற்றப்பட்ட 32 வயதான தாதி RM55,800 ஐ இழந்தார்.

இங்குள்ள ஒரு தனியார் கிளினிக்கில் பணிபுரியும் பாதிக்கப்பட்டவர் அக்டோபர் மாதம் இன்ஸ்டாகிராம் மூலம் சந்தேக நபருடன் தொடர்பு கொள்ளத் தொடங்கியதாக மலாக்கா வணிக குற்ற புலனாய்வுத் துறை செயல் துணைத் துணைத் தலைவர் பாஸ்லி எம்.டி. ரஷீத் தெரிவித்தார்.

அவர்களது நட்பின் அடையாளமாக திருமணமான பாதிக்கப்பட்டவருக்கு, தனது குழந்தைகளுக்கு டெடி பியர்ஸின் பரிசுகள் வழங்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவருக்கு பின்னர் ஒரு ‘கூரியர் முகவரிடமிருந்து’ அழைப்பு வந்தது, டெடி பியர்ஸ், வாட்ச், ஹேண்ட்போன் மற்றும் நகைகள் போன்ற பணம் மற்றும் பரிசுகளைக் கொண்ட ஒரு பார்சல் தனக்கு அனுப்பப்பட்டதாகக் கூறினார் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (அக். 20) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

டி.எஸ்.பி ஃபஸ்லி, பாதிக்கப்பட்ட நபருக்கு பின்னர் முகவர் மூலம் மலேசிய அதிகாரிகள் பண மோசடி நடவடிக்கைகளுக்காக நடவடிக்கை எடுப்பார்கள் என்று தெரிவித்தனர். பயத்தால், பாதிக்கப்பட்டவர் நான்கு வெவ்வேறு பரிவர்த்தனைகளில் பணத்தை டெபாசிட் செய்தார்.

மோசடி செய்தவர் ஒரு அறிக்கையை வெளியிடுவதற்கு முன்பு தன்னிடமிருந்து அதிக பணம் கோரியபோது தான் ஏமாற்றப்பட்டதாக பாதிக்கப்பட்ட பெண் உணர்ந்தார் என்று அவர் கூறினார்.

காவல்துறையினரால் ஏராளமான எச்சரிக்கைகள் இருந்தபோதிலும், இதுபோன்ற மோசடிகளுக்கு மக்கள் இன்னும் பலியாகிறார்கள் என்று டிஎஸ்பி ஃபஸ்லி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here