டிபிகேஎல் புதிய வழிகாட்டுதல்கள் மதுபான விற்பனையை கட்டுப்படுத்தக் கூடாது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோலாலம்பூர் சிட்டி ஹால் (டி.பி.கே.எல்) வெளியிட்டுள்ள புதிய மதுபான உரிம வழிகாட்டுதல்கள் நகரத்தில் மதுபான விற்பனையை கட்டுப்படுத்துவதற்காக அல்ல, ஆனால் கோலாலம்பூரின் (ELBKL) சில வளாகங்களில் கடினமான மதுபானம் கிடைப்பதை ஒழுங்குபடுத்துவதற்காக என்று மத்திய பிராந்தியத்தின் கலால் உரிம வாரியம் தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைவர் டத்தோ லாவ் பெங் வீ, அடுத்த ஆண்டு முதல்  கடைகள், கன்வீனியன்ஸ் கடைகள் மற்றும் சீன மருந்துக் கடைகளில் கடின மதுபான விற்பனையை கட்டுப்படுத்தும் திட்டம் அதன் இருப்பிடம், வளாகத்தின் வகை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் அத்தகைய மதுபானங்களை விற்பனை செய்வதையும் வாங்குவதையும்மற்றும் விற்பனை நேரத்தையும் கட்டுப்படுத்த உதவும் என்று கூறினார்.

வழிகாட்டுதல்கள் மதுபானங்களை விடுதிகள், பார்கள், ஓய்வறைகள், உணவகங்கள் மற்றும் வணிக வளாகங்களில் உள்ள பல்பொருள் அங்காடிகள் மற்றும் ஹைப்பர் மார்க்கெட்டுகள் போன்ற இடங்களில் விற்க அனுமதிக்கின்றன.

மேலும், சுகாதார அமைச்சினால் (எம்ஓஎச்) பாரம்பரிய மருந்தாக வகைப்படுத்தப்பட்ட தூய்மையான அல்லது கலப்பு மதுபானங்களை சீன மருந்துக் கடைகளில் இன்னும் விற்க முடியும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 20) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மற்ற வகை மதுபானங்களை விற்க விரும்பும் சீன மருந்துக் கடைகள், MOH இன் அனுமதிக்கு இன்னும் விண்ணப்பிக்கலாம். அவற்றின் விற்பனையை நியாயப்படுத்தலாம். மேலும் MOH மதுபான வகையை உறுதிப்படுத்தினால் DBKL க்கு எந்த ஆட்சேபனையும் இருக்காது என்று அவர் கூறினார்.

தற்காலிக மதுபான உரிமங்களை விளம்பர நடவடிக்கைகள், பீர் மற்றும் மதுபானங்களுக்கு சேவை செய்யும் நிகழ்வுகள் மற்றும் பண்டிகை காலங்களில் வழங்கப்படலாம் என்று லாவ் கூறினார். மேலும் பீர் இன்னும் கடைக் கடைகள், வசதியான கடைகள் மற்றும் மருந்து மண்டபங்களில் விற்க அனுமதிக்கப்படும். சில நிபந்தனைகள்.

MOH, மத்திய பிரதேச அமைச்சகம், சுங்கத் துறை, காவல்துறை, மலேசிய சாலை பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி நிறுவனம் (மிரோஸ்), கூட்டாட்சி பிரதேச இஸ்லாமிய மதத் துறை (ஜாவி) போன்ற பல நிறுவனங்களுடன் பல பட்டறைகள் மற்றும் கூட்டங்கள் நடத்தப்பட்டுள்ளன என்றும் அவர் கூறினார்.

திங்களன்று (நவம்பர் 16), டி.பி.கே.எல் மதுபான உரிம விண்ணப்பங்களுக்கான அளவுகோல்கள் குறித்த புதிய வழிகாட்டுதல்களை வெளியிட்டது. மேலும் தற்போதுள்ள கடைகள், வசதியான கடைகள் மற்றும் மதுபானங்களை விற்கும் சீன மருந்துக் கடைகள் ஆகியவை அடுத்த ஆண்டு செப்டம்பர் 30 வரை மட்டுமே தங்கள் மதுபான உரிமத்தை புதுப்பிக்க முடியும்.

புதிய வழிகாட்டுதல்களில் சில, காவல் நிலையங்கள், வழிபாட்டுத் தலங்கள், பள்ளிகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளுக்கு முன்னால் வணிகங்களை மதுபானங்களை விற்க அனுமதிக்காதவை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here