தடுத்து வைக்கப்பட்டிருக்கும் அதிகாரிகள் மீதான விசாரணை தொடங்கவிருக்கிறது

IGP Tan Sri Hamid Bador during the press conference after handing over ceremony at Maktab Cheras . NORAFIFI EHSAN / The Star

கோலாலம்பூர்: மக்காவ் ஊழல் மற்றும் ஆன்லைன் சூதாட்ட கும்பல் தொடர்பாக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள நபர்களுடன் மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் காவல்துறையினர் தொடர்பு கொண்டதாகக் கூறப்படும் விசாரணை அறிக்கையை (ஐபி) போலீசார் திறப்பார்கள் என்று போலீஸ் படைத்தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர் தெரிவித்தார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்.ஏ.சி.சி) மேலதிக தகவல்களுக்காக காவல்துறை காத்திருந்தது. தற்போது, ​​மக்காவ் மோசடி மற்றும் ஆன்லைன் சூதாட்டத்துடன் தொடர்பு கொண்ட மூத்த பி.டி.ஆர்.எம் (ராயல் மலேசியா போலீஸ்) அதிகாரிகளுக்கு உணர்திறன் இல்லாத பதிவுகள் வழங்கப்படுகின்றன. ஆனால் அது அங்கு முடிவடைகிறது என்று அர்த்தமல்ல. தகவல் கிடைக்கும்போது அடுத்த நடவடிக்கை குறித்து பரிசீலிப்பேன் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இந்த வழக்கு தொடர்பாக இதுவரை 24 அதிகாரிகள் மற்றும் போலீசார் விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக புக்கிட் அமான் ஒழுங்கு மற்றும் தரநிலை இணக்கத் துறை இயக்குநர் டத்தோ ஜாம்ரி யஹ்யா தெரிவித்தார்.

இப்போது, ​​நாங்கள் அறிக்கைகளை பதிவுசெய்து, இந்த வழக்கில் அவர்கள் சம்பந்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் ஆதாரங்களை சேகரிக்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளோம்.

நாங்கள் விசாரணையை முடித்த பின்னர், கும்பல் உடனான தொடர்பு குறித்து தெளிவான மற்றும் வலுவான சான்றுகள் இருந்தால் அவர்கள் தண்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று ஒழுங்கு அதிகாரிகளுக்கு நாங்கள் பரிந்துரைகளை வழங்குவோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அதே வளர்ச்சியில், மூத்த அதிகாரிகள் மற்றும் காவல்துறை ஊழியர்களிடையே தவறான நடத்தைகளைத் தவிர்ப்பதற்காக, பி.டி.ஆர்.எம்மில் முக்கியமான பதவிகளை ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு பதிலாக ஒவ்வொரு மூன்று வருடங்களுக்கும் சுழற்றலாம் என்று புக்கிட் அமான் மேலாண்மைத் துறை இயக்குனர் டத்தோ ராம்லி டின் கூறினார்.

முக்கியமான பதவிகளுக்கு அதிகாரிகளை மாற்றுவதன் மூலம் சுழற்சி அனைத்து மட்டங்களிலும் மேற்கொள்ளப்படும். மேலும் மூத்த உயர் பதவியில் உள்ள காவல்துறை அதிகாரிகளை மிகக் குறைந்த மட்டத்தில் ஈடுபடுத்தும் என்று அவர் கூறினார். செயல்பாடுகள் மற்றும் சோதனைகளை உள்ளடக்கிய முக்கியமான இடுகைகளை அவர் வரையறுத்தார்.

போலீஸ் படையின் உறுப்பினர்களின் பின்னணி மற்றும் பதிவுகள் குறித்த சோதனைகள் எப்போதும் அவர்களின் தகுதி மற்றும் பதவிக்கான நேர்மையை தீர்மானிக்க நடத்தப்படுகின்றன.

கடந்த திங்கட்கிழமை, மக்காவ் மோசடி சிண்டிகேட் மற்றும் ஆன்லைன் சூதாட்டம் தொடர்பாக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள நபர்களுடன் தொடர்பு இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்பட்ட பின்னர் ஒழுங்கு நடவடிக்கைகளை எதிர்கொள்ளக்கூடியவர்களில் மூத்த பி.டி.ஆர்.எம் அதிகாரிகளும் மூத்த அதிகாரிகள் உட்பட 20 க்கும் மேற்பட்ட போலீஸ் பணியாளர்களை உள்ளடக்கி இருப்பதாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது. இந்த வழக்கு காவல்துறையில் ஒரு பெரிய மாற்றத்திற்கு வழிவகுத்தது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here