சபாவில் இருந்து வந்த ஆடவருக்கு கோவிட் தொற்று

PUTRAJAYA, 8 Sept -- Ketua Pengarah Kesihatan Tan Sri Dr Noor Hisham Abdullah pada sidang media harian berkaitan jangkitan COVID-19 di Kementerian Kesihatan hari ini. Kementerian Kesihatan hari ini mengumumkan sebanyak 100 kes baharu positif COVID-19 dilaporkan setakat hari ini, sekali gus menjadikan jumlah kumulatif kes yang positif di negara ini sebanyak 9,559 kes manakala sebanyak 12 kes telah sembuh dan tiada kes kematian akibat jangkitan itu direkodkan hari ini dengan jumlah kumulatif kematian sebanyak 128 kes. -- fotoBERNAMA (2020) HAK CIPTA TERPELIHARA

புத்ராஜெயா: கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் (KLIA) சபாவிலிருந்து வந்த ஒருவர், சுகாதார அமைச்சின் ஸ்கிரீனிங் கவுண்டருக்கு வந்தபின் தவிர்த்துவிட்டார்.

சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், சபாவிலிருந்து வருகை தரும் அனைவரும் விமான நிலையத்தில் உள்ள கவுண்டரில் பதிவு செய்யப்பட வேண்டும். அங்கு அவர்களுக்கு கைக்கடிகாரம் மற்றும் வீட்டு கண்காணிப்பு ஆணை (HSO) வழங்கப்படும்.

வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 20) அமைச்சின் கோவிட் -19 பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், அந்த நபர் எதிர் செயல்முறையைத் தவிர்த்துவிட்டு வீட்டிற்குச் சென்றார். 64 வயதான அந்த நபர், பின்னர் பேராக் கிந்தாவில் கோவிட் -19 க்கு உறுதி செய்யப்பட்டது.

அதைத் தொடர்ந்து, அவருடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருந்த நான்கு பேர் வைரஸுக்கு சாதகமானவர்களாவர்கள் என தெரிய வந்துள்ளது. மேலும் அமைச்சகம் தொற்றுநோய்களை “பா பெர்ச்சாம்” என்ற ஒரு கொத்து என வகைப்படுத்தியுள்ளது.

விமானத்திற்கு மூன்று நாட்களுக்கு முன்னர் அந்த நபர் சபாவில் கோவிட் -19 சோதனையை மேற்கொண்டதாகவும், அதன் முடிவு கோவிட் தொற்று இல்லை என வந்ததாகவும் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

விமான நிலையத்தில் உள்ள கவுண்டருக்கு செல்ல தேவையில்லை என்று அந்த நபர் நினைத்ததற்கு இது ஒரு காரணமாக இருந்திருக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், நீங்கள் ஒரு கோவிட் -19 சோதனை எடுத்திருந்தாலும், எதிர்மறையை சோதித்திருந்தாலும், நீங்கள் இன்னும் கைப்பட்டையை அணிய வேண்டும், மேலும் 14 நாட்களுக்கு வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். சபாவிலிருந்து வரும் அனைவருக்கும் இது தேவைப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், சபாவிலிருந்து திரும்பி வந்தவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட கோவிட் -19 சம்பவங்களில் 7% 13 ஆவது நாளில் மட்டுமே சாதகமாக சோதனை செய்யப்பட்டது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here