முன்களப் பணியாளர்களுக்கு மனநல மேலாண்மை அவசியம்!

மாதிரி கோப்பு படம்

கோத்தா கினபாலு:

கோவிட் -19 தொற்றுநோயைத் தொடர்ந்து கடிகாரத்தைச் சுற்றி அயராது, தன்னலமின்றி உழைத்து வரும் சுகாதார ஊழியர்களின் மன ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதற்கான நடவடிக்கைகள் மற்றும் உத்திகளை சீராக்க சுகாதார அமைச்சகம் விரும்புகிறது.

தீபகற்பத்தில் உள்ளவர்கள் உட்பட சபாவில் உள்ள சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கு வழங்கப்படும் ஆலோசனை சேவைகளைப் பாராட்டுவதாக எஸ்.எம்.எஸ்.யு கூறியது, ஆனால் அரசாங்கமும் அவர்களின் நலனைக் கவனிக்க வேண்டும் என்று விரும்பியது.

அதன் தலைவர் அஜுலாஹின் ஜாபின், கோவிட் -19 வெடித்ததில் இருந்து மாநில சுகாதார ஊழியர்கள் 12 மணி நேர ஷிப்ட் வேலை செய்ய வேண்டும் என்று ஓர் அறிக்கை கிடைத்துள்ளது, எனவே அவர்கள் எதிர்கொள்ளும் மன அழுத்தத்தைச் சரியாக நிர்வகிக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்றார்.

தொழிலாளர்கள் பற்றாக்குறையுடன், இன்னும் அதிகமான வேலைகள் செய்யப்பட உள்ளன, இது மீதமுள்ள ஊழியர்களுக்கு பணியைத் தொடர அழுத்தம் கொடுக்கும். எனவே, ஊழியர்களின் பற்றாக்குறை , தொழிலாளர்கள் மீது மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும் சூழ்நிலைகளைச் சமநிலைப்படுத்த மிகவும் பயனுள்ள வழியாக இருக்க வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

மோசமான மன ஆரோக்கியம் சுகாதார ஊழியர்களின் பணியின் தரத்தை பாதிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், எஸ்.எம்.எஸ்.யு உதவி பொதுச்செயலாளர் மெல்வின் எபின் பாண்டி, மனநலத்தை பாதிக்கும் மூன்று முக்கிய கூறுகள் உள்ளன என்றார். அதாவது அழுத்தம், பதட்டம் மனச்சோர்வு, இவை மூன்றும் சுகாதார ஊழியர்களிடையே ஆரம்பத்தில் கண்டறியப்பட வேண்டும் என்றார்.

இது ஆரம்பத்தில் கண்டறியப்பட்டு நன்கு நிர்வகிக்கப்படாவிட்டால், அல்லது கவனத்தில் கொள்ளாவிட்டால், மிகவும் கடுமையான மன பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்திவிடும்.

எரிந்த நிலையில் உள்ள பிரச்சினைகளும் சுகாதார ஊழியர்களிடையே கவனித்துக் கொள்ளப்படவேண்டும், ஏனெனில் அவர்கள் இப்போது அவர்களின் சாதாரண வேலை நேரத்தை விட அதிக நேரம் வேலை செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகள், தொழிலாளர்களுக்கு ஆலோசனை வழங்குவதற்காக அதிகமான ஒப்பந்த உளவியல் அதிகாரிகளை நியமித்ததற்காக அவர் அரசாங்கத்திற்கு நன்றி தெரிவித்தார், ஆனால், கோவிட் -19 தொற்றுநோய் அதற்குள் முடிவடையாது என்று அஞ்சுவதால் அவர்களுக்கு வழங்கப்பட்ட ஆறு மாத ஒப்பந்தம் குறுகியதாக உள்ளது .

எஸ்.எம்.எஸ்.யு, சுகாதார ஊழியர்களிடமிருந்து விடுப்பு விண்ணப்பம், முடக்கப்பட்டிருந்தது. அவர்களின் மிகை ஊதியம்,கட்டணம் ஆகியவற்றிலும் புகார்களைப் பெற்றது.

எஸ்.எம்.எஸ்.யு நிர்வாக செயலாளர் லாரன்ஸ் வுன், 2021 ஆம் ஆண்டு பட்ஜெட்டில் முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கு வெ.500 ஒரு முறை செலுத்தியதற்காக அரசாங்கத்திற்கு நன்றி தெரிவித்தபோது, ​​ஹீத் தொழிலாளர்களுக்கு கூடுதல் நேரம் உள்ளிட்ட கொடுப்பனவு கட்டணம் உடனடியாக வழங்கப்பட வேண்டும் என்றார்.

அவர்கள் 12 மணிநேரம் வேலை செய்ய வேண்டியிருப்பதால் சோர்வாக இருக்கிறார்கள். ஆனால், அவர்கள் தங்கள் வங்கிக் கணக்கில் பணம் செலுத்தியதைக் கண்டறிந்தால், அது அதிக வேலை செய்ய அவர்களைத் தூண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

எஸ்.எம்.எஸ்.யு சுகாதார தலைமை இயக்குநர் ஜெனரல் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா சுகாதார ஊழியர்களுடன் கலந்துரையாடும் வீடியோ பதிவு அதிக உந்துதலைக் கொடுக்க்கும். ஆனால், அவர் (டாக்டர் நூர் ஹிஷாம்) வந்து எங்களைச் சந்திக்க முடிந்தால், அது மிகவும் சிறப்பாக இருக்கும் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here