ஓப்ஸ் செலாட் : மேலும் மூன்று முகவர்கள் கைது

புத்ராஜெயா: குடியேற்ற முத்திரை மோசடி கும்பல் மீது நாடு தழுவிய பிளிட்ஸ் “ஓப்ஸ் செலாட்” இன் கீழ் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான மூன்று முகவர்களை தடுத்து வைத்துள்ளது.

மூவரையும் டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி வரை எம்.ஏ.சி.சி.யின்  தடுப்புக் காவலில்   வைக்க புத்ராஜெயா மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் அனுமதித்தது.

முகவர்கள் செவ்வாய்க்கிழமை (நவம்பர் 24) மாலை கோலாலம்பூரில் கைது செய்யப்பட்டு, குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் பிரிவு 117 ன் கீழ் தடுத்து வைக்க விண்ணப்பத்திற்காக புதன்கிழமை (நவம்பர் 25) காலை மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டனர்.

முகவர்களில் ஒருவர் வழக்கறிஞர் என்றும், மற்ற இருவரும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான ஒரு நிறுவனத்துடன் தொடர்பு கொண்டுள்ளதாகவும் வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. நவம்பர் 16 ஆம் தேதி ஒப்ஸ் செலாட் தொடங்கப்பட்டதில் இருந்து இதுவரை 59 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

இதில் 15 வெளிநாட்டு தொழிலாளர் முகவர்கள், 34 குடிவரவு துறை அதிகாரிகள் மற்றும் 10 பேர் கணக்கர்களாக  செயல்பட்டு வருகின்றனர்.

இக்கும்பல் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மற்றும் சட்டவிரோத குடியேறியவர்களுக்கு “ஸ்டாம்பிங் வசதிகளை” வழங்கியது மற்றும் அனைத்துலக மனித கடத்தலில், குறிப்பாக சீனா, வியட்நாம், இந்தோனேசியா மற்றும் பங்களாதேஷில் ஈடுபடுவதாக நம்பப்படுகிறது.

இக்கும்பல் மீதான விசாரணையின் போது இது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. வெளிநாட்டு முகவர்கள் KLIA மற்றும் KLIA2 இல் உள்ள குடிவரவு அதிகாரிகளுடன் இணைந்து வெளிநாட்டவர்கள் மலேசியாவிற்குள் நுழைந்து வெளியேற உதவுகிறார்கள் என்று கண்டறியப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here