கோவிட் தொற்று முடிவுக்கு வந்தவுடன் பொதுத்தேர்தல் : பிரதமர் தகவல்

கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய் முடிந்ததும்  பொதுத் தேர்தலை நடத்தப்படும்  என்று பிரதமர் டான் ஶ்ரீ முஹிடின் யாசின் சனிக்கிழமை கூறினார். தனது நிர்வாகத்தின் வரவு செலவுத் திட்டத்திற்கு நாடாளுமன்ற ஆதரவை வென்றதன் மூலம் ஒரு மோதலைத் தவிர்க்க முடிந்தது.

அரசாங்கத்தின் 2021 செலவுத் திட்டத்தை தடம் புரட்டுமாறு எதிர்க்கட்சி மற்றும் முஹிடினின் சில  நண்பர்களும் பல வாரங்களாக அச்சுறுத்தல்களை மீறி வியாழக்கிழமை குரல் வாக்கெடுப்பு மூலம் நாடாளுமன்றத்தில் மிகப் பெரிய பட்ஜெட்டை நிறைவேற்றியது.

COVID-19 முடிந்ததும், நாங்கள் ஒரு பொதுத் தேர்தலை நடத்துவோம் என்று முஹிடின் தனது பெர்சத்து கட்சியின் மெய்நிகர் ஆண்டு பொதுக் கூட்ட உரையில் கூறினார்.

நாங்கள் அந்த ஆணையை மக்களுக்கு திருப்பித் தருகிறோம். அவர்கள் விரும்பும் அரசாங்கத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கு அதை விட்டுவிடுவோம்.

முஹிடினின் எட்டு மாத நிர்வாகம் நாடாளுமன்றத்தில் இரண்டு இருக்கைகள் கொண்ட பெரும்பான்மையுடன் இருந்து வருகிறது.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர் அன்வர் இப்ராஹிமின் தலைமைத்துவ சவாலைத் தடுத்து நிறுத்துவதோடு, ஐக்கிய மலேசிய தேசிய அமைப்பில் (யுஎம்என்ஓ) வளர்ந்து வரும் எதிர்ப்பைக் கொண்டுள்ளது.

இந்த வாரம் யுஎம்என்ஓ தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹித் ஹமீடியை சந்தித்ததாகவும், அவர்கள் தங்கள் கட்சிகளுக்கு இடையிலான உறவை சரிசெய்யவும், தேர்தல் நடத்தப்படும்போது ஒருவருக்கொருவர் போட்டியிடுவதைத் தவிர்க்கவும் ஒப்புக் கொண்டதாக முஹிடின் கூறினார்.

மக்கள் முடிவில்லாத அரசியலமைப்பால் சோர்வடைந்துள்ளனர் என்பது எனக்குத் தெரியும். அரசியல் தலைவர்கள் தங்களுக்கு உதவ வேண்டும் என்று மக்கள் விரும்புகிறார்கள். தொடர்ந்து அதிகாரத்திற்காக போராடக்கூடாது என்று முஹிடின் கூறினார்.

மலேசியா கொரோனா வைரஸ் தொற்றுநோய்களின் புதிய அலைகளை எதிர்கொள்கிறது. ஒட்டுமொத்த சம்பவங்கள் செப்டம்பர் முதல் நான்கு மடங்குக்கு மேல் அதிகரித்து வெள்ளிக்கிழமை நிலவரப்படி 60,000 க்கும் அதிகமாக உள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here