உளவியல் பிரச்சினை குறித்து இன்று மக்களவையில் விவாதிக்கப்படும்

கோலாலம்பூர் : வருமான இழப்பு, குடும்பத்திலிருந்து விலகி இருப்பது மற்றும் கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் ஏற்படும் பாதிப்புகள்  போன்ற ஒரு சமூகத்தில் அதிகரித்து வரும் உளவியல் மற்றும் மன நெருக்கடி குறித்து  இன்று (டிச.1) விவாதிக்கப்படும்.

கூட்டத்தின் ஆணைப்படி, இந்த விவகாரத்தை அமைச்சர்களின் கேள்வி நேரத்தின் போது (MQT) ஷாஹரிசுகிர்னைன் அப்துல் கதிர் (PAS-Setiu) பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சரிடம் நெருக்கடியை தீர்க்கும் முயற்சிகள் குறித்து கேள்வி எழுப்பப்படுவார்.

அதே அமர்வின் போது, ​​அஹ்மத் பாஹ்மி மொஹமட் ஃபட்ஸில் (பி.எச்-லெம்பா பந்தாய்) கடந்த ஆண்டு செய்ததைப் போல, மனித உரிமைகள் ஆணையத்தின் (சுஹாகாம்) வருடாந்திர அறிக்கையை மக்களவையில் விவாதிக்க அனுமதிக்க அரசு விரும்புகிறதா என்று பிரதமரிடம் கேட்பார்.

சே அலியாஸ் ஹமீத் (PAS-Kemaman) இந்த மழைக்காலத்தில் வெள்ளத்தை எதிர்கொள்வதில் தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் மாநில தயார்நிலை குறித்தும், நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபிக்கள்) இணங்குவதாகவும் பிரதமரிடம் கேள்வி எழுப்புவார்.

இதற்கிடையில், வாய்வழி கேள்வி பதில் அமர்வின் போது, ​​ஸ்மார்ட்டை உறுதி செய்வதில் மத்திய நில மேம்பாட்டு ஆணையத்திற்கு (ஃபெல்டா) உதவுவதில் அமைச்சின் பங்கை தெரிவிக்குமாறு டத்தோ ஶ்ரீ மஹ்த்சீர் காலிட் (பி.என்-பாடாங் தெராப்) அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சரிடம் கேட்பார். விவசாய முயற்சிகளை செயல்படுத்த முடியும்.

வாய்வழி கேள்வி பதில் அமர்வு விவாதம் மற்றும் வழங்கல் மசோதா 2021 ஐ குழு கட்டத்தில் வெளியுறவு அமைச்சகம், தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சகம் மற்றும் கைத்தொழில், பெருந்தோட்ட மற்றும் பொருட்கள் அமைச்சகம் ஆகிய மூன்று அமைச்சகங்களால் தொடரும்.

நேற்றைய நிலவரப்படி, 2021 வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் பிரதமர் திணைக்களம் மற்றும் நிதி அமைச்சகத்திற்கான ஒதுக்கீடு குழு கட்டத்தில் ஒரு தொகுதி வாக்களிப்பு மூலம் நிறைவேற்றப்பட்டது, இதில் 100 க்கும் மேற்பட்ட எம்.பி.க்கள் மசோதாவுக்கு ஆதரவாக வாக்களித்தனர், 95 பேர் அதற்கு எதிராக வாக்களித்தனர்.

15 க்கும் மேற்பட்ட எம்.பி.க்கள் எழுந்து நின்று பெரும்பான்மை குரல் வாக்கெடுப்பைத் தொடர்ந்து அழைப்பு விடுத்ததை அடுத்து இந்த தொகுதி வாக்களிப்பு மேற்கொள்ளப்பட்டது.

மக்களவையின் நாட்காட்டியின் அடிப்படையில், விவாத அமர்வு டிசம்பர் 15 வரை 10 நாட்கள் தொடரும். 14 ஆவது நாடாளுமன்றத்தின் மூன்றாம் கால அமர்வின் மூன்றாவது அமர்வு டிசம்பர் 17 வரை 29 நாட்கள் இருக்கும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here