இந்தாண்டு சிலாங்கூரில் 180 பாலியல் மிரட்டல் புகார்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்த ஆண்டு சிலாங்கூரில் மொத்தம் 180 “பாலியல் மிரட்டல்” சம்பவங்கள் குறித்த போலீஸ் புகார் பதிவாகியுள்ளதாக சிலாங்கூர் சிஐடியின் தலைமை மூத்த உதவி ஆணையர் டத்தோ ஃபட்ஸில் அஹ்மத் தெரிவித்தார். சந்தேக நபர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் வயது அல்லது பாலினத்தைப் பொருட்படுத்தாமல் இரையாகி விடுவார்கள் என்றார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்கள் நிர்வாண அல்லது ஆபாசமான புகைப்படங்களை சந்தேக நபர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளும் அளவிற்கு அவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்றுவார்கள்.

சந்தேக நபரைத் தெரிந்து கொண்ட பிறகு, பாதிக்கப்பட்டவர் தங்கள் கவர்ச்சியான மற்றும் ஆபாசமான புகைப்படங்களையும் வீடியோக்களையும் பகிர்ந்து கொள்வார்.

இறுதியில், புகைப்படங்கள் ஆன்லைனில் வைரலாகிவிடாததற்கு ஈடாக சந்தேக நபர்களால் ஆயிரக்கணக்கான ரிங்கிட்களுக்கு அவர்கள் மிரட்டி பணம் பறிக்கப்படுவார்கள் என்று சமீபத்தில் தொடர்பு கொண்டபோது அவர் கூறினார்.

இதுபோன்ற சம்பவங்களில் ஜனவரி 1 முதல் நவம்பர் 30 வரை சிலாங்கூரில் பதிவாகியுள்ளதாக எஸ்.ஏ.சி ஃபட்ஸில் தெரிவித்தார். முன்னாள் கணவர் அல்லது முன்னாள் காதலன் உட்பட பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்குத் தெரிந்த ஒருவர் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகளில் சம்பந்தப்பட்டவர்களாவர்.

சிண்டிகேட்டுகளால் ஏமாற்றப்பட்ட பாதிக்கப்பட்டவர்கள், சமூக ஊடக தளங்களில் அவர்களுடன் நட்பு வைத்து, அவர்களின் ஆபாச வீடியோக்களை அனுப்புவதற்காக அவர்களை ஏமாற்றிய வழக்குகளும் இருந்தன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மிரட்டி பணம் பறித்தல் கும்பல் ஆண்கள் மற்றும் பெண்கள் இருவரையும், அவர்களின் வயது அல்லது இனம் பொருட்படுத்தாமல் குறிவைத்தது  ஃபட்ஸில் கூறினார்.

கும்பல் அத்தகைய புகைப்படங்கள் அல்லது வீடியோக்களை ஆன்லைனில் பகிராததற்கு ஒரு விலையை வைக்கும் என்று அவர் கூறினார். கும்பல் பயன்படுத்திய பயன்பாடுகளில் வீ சாட், பேஸ்புக் மற்றும் வாட்ஸ்அப் ஆகியவை அடங்கும். கும்பல்  RM10,000 முதல் RM20,000 வரை கோரும்.

அவர்களின் கோரிக்கைகள் நிறைவேற்றப்படாவிட்டால், அவர்கள் நிர்வாண படங்கள் அல்லது வீடியோக்களை சமூக ஊடகங்களில் அல்லது பாதிக்கப்பட்டவர்களின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் நண்பர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்வார்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதுபோன்ற தந்திரோபாயங்களால் எளிதில் ஏமாறக்கூடாது என்று எஸ்.ஏ.சி ஃபட்ஸில் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார். சமூக ஊடகங்களையும் அவர்களின் செயல்களையும் ஆன்லைனில் பயன்படுத்தும் போது மக்கள் எச்சரிக்கையாகவும் விழிப்புடனும் இருக்க வேண்டும்.

சமூக ஊடகங்களில் நீங்கள் சந்தித்தவர்களை எளிதில் நம்ப வேண்டாம். ஏனெனில் பலர் இதுபோன்ற மோசடிகளுக்கு பலியாகிவிட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here