எதிர்-போதைப்பொருள் கட்டுப்பாட்டில் இந்தியா, அமெரிக்கா உடன்பாடு

வாஷிங்டன்
இந்தியாவும் அமெரிக்காவும் எதிர்-போதைப்பொருள் ஒழுங்குமுறை, சட்ட அமலாக்கத்துடனான தங்கள் ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்த ஒப்புக் கொண்டுள்ளன.
மேலும் இந்த முக்கியமான பிரச்சினையில் கூட்டு நடவடிக்கை , ஒருங்கிணைப்புக்கான பகுதிகளை அடையாளம் கண்டுள்ளன என்று ஓர் அறிக்கை செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

கிட்டத்தட்ட நவம்பர் 24   ஆம் நாள் நடைபெற்ற எதிர்-போதைப்பொருள் செயற்குழுவின் (சி.என்.டபிள்யூ.ஜி) தொடக்கக் கூட்டத்தின் போது, ​​இரு நாடுகளும் உற்பத்தி, விநியோகம், திசைதிருப்பல்,, மருந்துகள் , முன்னோடி இரசாயனங்கள் ஆகியவற்றின் ஏற்றுமதி / இறக்குமதி ஆகியவற்றை எதிர்த்து தங்கள் தரவு பகிர்வு நடவடிக்கைகளை மேம்படுத்த ஒப்புக்கொண்டன.

இந்திய தூதுக்குழுவிற்கு உள்துறை அமைச்சகத்தின் போதைப்பொருள் கட்டுப்பாட்டு வாரியத்தின் துணை இயக்குநர் ஜெனரல் சச்சின் ஜெயின் தலைமை தாங்கினார்.

அமெரிக்க தரப்பு தேசிய மருந்து கட்டுப்பாட்டு கொள்கை உதவி இயக்குநர் கெம்ப் செஸ்டரின் வெள்ளை மாளிகை அலுவலகத்திற்கு தலைமை தாங்கியது.

சர்வதேச போதைப்பொருள் , சட்ட அமலாக்க விவகாரங்களுக்கான மாநில துணை உதவி செயலாளர் ஜோர்கன் ஆண்ட்ரூஸ் , நீதித்துறை துணை உதவி அட்டர்னி ஜெனரல் ஜெனிபர் ஹாட்ஜ் ஆகியோர் இணைந்து அமெரிக்க தூதுக்குழுவிற்கு தலைமை தாங்கினர்.

பிரதிநிதிகள் பரந்த அளவிலான உரையாடல்களில் ஈடுபட்டனர், எதிர்-போதைப்பொருள் கட்டுப்பாடு சட்ட அமலாக்கத்தில் ஒத்துழைப்பை அதிகரிப்பதில் கவனம் செலுத்தினர்.

இரு தரப்பினரும் கூட்டு நடவடிக்கைக்கான பகுதிகளை அடையாளம் கண்டு, இந்த முக்கியமான பிரச்சினையில் தங்கள் நெருக்கமான ஒருங்கிணைப்பைத் தொடரத் தீர்மானித்தனர், ”என்று செவ்வாயன்று வெளியிட்ட கூட்டு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அமெரிக்கா , இந்தியா எதிர்கொள்ளும் போதைப்பொருள் தொடர்பான சவால்கள் குறித்து இரு தரப்பினரும் கருத்துக்களைப் பரிமாறிக் கொண்டதைக் குறிப்பிட்டுள்ள அந்த அறிக்கை, சட்டவிரோத உற்பத்தி, உற்பத்தி, கடத்தல் மருந்து, சட்டவிரோத மருந்துகளின் விநியோகம் ஆகியவற்றைக் குறைப்பதில் தங்கள் ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்த அதிகாரிகள் உறுதியளித்துள்ளனர்.

பங்கேற்பாளர்கள் அந்தந்த நாடுகளின் விதிகள் விதிமுறைகளுக்கு இணங்க போதைப்பொருள் கடத்தலை எதிர்ப்பதில் தங்கள் முயற்சிகளை எடுத்துரைத்தனர்.  செயற்கை, முன்னோடி ரசாயனங்களை எதிர்ப்பதற்கான சிறந்த நடைமுறைகளைப் பகிர்ந்து கொள்ள முன்மொழிந்தனர்.

தெற்காசியாவில் எதிர்-போதைப்பொருள் முயற்சிகளுக்கான திறனை வளர்ப்பதில் இந்தியாவின் பிராந்திய தலைமைப் பங்கை வலுப்படுத்துவதற்கான முன்முயற்சிகளையும் இரு தரப்பினரும் விவாதித்தனர். 

 

 

கமெண்ட்:   மறந்தும் கூட போலி மருந்துகள் உருவா(க்)கிவிடக்கூடாது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here