மலேசியாவில் கஞ்சா இன்னமும் அபாயகரமான போதைப் பொருளாக வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது

புத்ராஜெயா: ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் சமீபத்திய மருந்தை மறுவகைப்படுத்த முடிவு செய்த போதிலும் மலேசியாவில் கஞ்சா அபாயகரமான மருந்து என்பதில் இருந்து மாறாமல் உள்ளது என்று உள்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின்  தெரிவித்தார்.

கஞ்சா மற்றும் கஞ்சா தொடர்பான பொருட்கள் ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் கீழ் கட்டுப்படுத்தப்படுகின்றன – இது மரண தண்டனையை நிறைவேற்றும் சட்டமாகும்.

போதைப்பொருள் மருந்துகள் தொடர்பான மாநாட்டின் சமீபத்திய முடிவு நாட்டில் கஞ்சா மீதான கட்டுப்பாடுகளின் நிலையை மாற்றாது என்பதை உள்துறை அமைச்சகம் வலியுறுத்த விரும்புகிறது என்று ஹம்சா வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 4) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

புதன்கிழமை (டிசம்பர் 2), ஐ.நா. நிறுவனம் கஞ்சாவை உலகின் மிக ஆபத்தான மருந்துகளில் ஒன்றாக வகைப்படுத்திய பட்டியலிலிருந்து அகற்ற வாக்களித்தது. இந்த நடவடிக்கை உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) அதன் மருத்துவ பயன்பாடு குறித்த ஆராய்ச்சி எளிதானது என்ற பரிந்துரையைப் பின்பற்றுகிறது.

எவ்வாறாயினும், மறுவகைப்படுத்தல் என்பது அனைத்துலக அளவில் கஞ்சா மீதான கட்டுப்பாடுகள் தளர்த்தப்பட்டதாக அர்த்தமல்ல என்று ஹம்சா கூறினார். அனைத்துலக ரீதியில் 1961 மாநாட்டின் அட்டவணை 1 இன் கீழ் கஞ்சா இன்னும் இறுக்கமாக கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here