உலக சுகாதார மையத்தி ல் இந்திய புதுமுகம் சோனி

இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த உலக சுகாதார நிபுணர் அனில் சோனி புதிதாக தொடங்கப்பட்ட முதல் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

உலக சுகாதார அமைப்போடு இணைந்து செயல்படும் WHO அறக்கட்டளை, உலகெங்கிலும் உள்ள மிக முக்கியமான சுகாதார சவால்களை எதிர்கொள்ளும்.

சோனி அடுத்த ஆண்டு ஜனவரி 1ஆம் தேதி WHO அறக்கட்டளையின் தொடக்க தலைமை நிர்வாக அதிகாரியாகத தனது பங்கை ஏற்றுக்கொள்வார்.

சோனி தனது புதிய பாத்திரத்தில், அறக்கட்டளையின் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கையை உறுதி செய்வதற்கும் அனைவருக்கும் நல்வாழ்வை மேம்படுத்துவதற்கும் அதன் பணியை வழங்குவதில் WHO ஐ ஆதரிக்கும் புதுமையான, சான்றுகள் சார்ந்த முன்முயற்சிகளில் முதலீடு செய்வதற்கான பணிகளை துரிதப்படுத்துவார் என்று அறக்கட்டளை ஒரு செய்திக்குறிப்பில் தெரிவித்துள்ளது.

ஜெனீவாவை தலைமையிடமாகக் கொண்ட நிறுவனமான WHO அறக்கட்டளை, 2020 மே மாதத்தில் உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) மற்றும் உலகளாவிய சுகாதார சமூகத்துடன் இணைந்து உலகின் மிக முக்கியமான உலகளாவிய சுகாதார சவால்களை எதிர்கொள்ளும் வகையில் தொடங்கப்பட்டது.

சோனி உலகளாவிய சுகாதார நிறுவனமான வயட்ரிஸில் இருந்து அறக்கட்டளையில் இணைகிறார்.

அங்கு அவர் உலகளாவிய தொற்று நோய்களின் தலைவராக பணியாற்றினார். எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ், பிற தொற்று நோய்களால் பாதிக்கப்பட்ட சமூகங்களின் சேவையில் இரண்டு தசாப்தங்களாக செலவிட்ட உலக சுகாதாரத்தில் சோனி ஒரு “நிரூபிக்கப்பட்ட கண்டுபிடிப்பாளர் என்று WHO இயக்குநர் ஜெனரல் டாக்டர் டெட்ரோஸ் அதானோம் கெப்ரேயஸ் விவரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here