போதைப் பொருள் கடத்திய இரு பெண்கள் உள்ளிட்ட 6 பேர் தூக்கு தண்டனையை எதிர்நோக்குகின்றனர்

சிபு: ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 6) அவர்களிடமிருந்து RM76,556 மதிப்புள்ள போதை மருந்துகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதை அடுத்து இரண்டு பெண்கள் உட்பட 6 பேர் தூக்கு தண்டனையை எதிர்நோக்கியுள்ளனர்.

18 முதல் 32 வயது வரையிலான சந்தேக நபர்களிடமிருந்து RM70,000 மற்றும் RM6,556 மதிப்புள்ள பயணிகள் வாகனத்தையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். சந்தேக நபர்களில் நான்கு பேர் வேலையற்றவர்கள், பெண்களில் ஒருவர் சுயதொழில் செய்பவர்.

சந்தேக நபர்கள் செங் அபோய் சுங்கை மேரா என்ற  கும்பலை சேர்ந்தவர்கள் என்று சரவாக் போலீஸ் கமிஷனர் டத்தோ எடி இஸ்மாயில் செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 8) தெரிவித்தார்.

கிடைத்த தகவலின் பேரில், சிபு போதைப்பொருள் விசாரணைக் குழு ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை 9.30 மணியளவில் ஜலான் வாவாசனில் உள்ள ஒரு வீட்டில் சோதனை நடத்தியது. வளாகத்தில் 6 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

கைப்பற்றப்பட்ட மருந்துகளில் சியாபு, எக்ஸ்டஸி மற்றும் எரிமின் ஆகியவை அடங்கும், அவை 1,493 பேர் பயன்படுத்தக் கூடியதாகும். ஆறு சந்தேக நபர்களும் போதைப்பொருளுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்ததாக கம் எடி கூறினார்.

அவர்கள் மேலும் டிசம்பர் 14 வரை ஏழு நாட்கள் தடுப்பு காவல் செய்யப்பட்டுள்ளனர். இந்த வழக்கு ஆபத்தான மருந்து சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 பி இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது. இது குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால் தூக்கு தண்டனை கட்டாயமாக மரண தண்டனை விதிக்கப்படுகிறது.

மதியம் 1.30 மணியளவில் ஜாலான் துன் அபாங் ஹாஜி ஓபன்கில் உள்ள ஒரு கூரியர் நிறுவனத்திடமிருந்து 1,100 கிராம் சிம்பு மற்றும் 2,000 கிராம் கஞ்சா ஆகிய இரண்டு பார்சல்களையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்ததாக அவர் கூறினார். மருந்துகளின் சந்தை மதிப்பு RM55,000 ஆகும்.

இரண்டு பார்சல்களும் கூரியர் நிறுவனத்தில் இரண்டு மாதங்களாக உள்ளன. பெறுநர்கள் அவற்றை சேகரிக்க இரண்டு மாதங்கள் காத்திருந்தோம், ஆனால் யாரும் வரவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here