கட்டாய தனிமைப்படுத்தல் காலத்தை பல நாடுகள் குறைத்துள்ளன

பெட்டாலிங் ஜெயா:  பொதுமக்கள் இணக்கத்தை அதிகரிப்பதற்கான ஒரு வழியாக சில நாடுகள் கோவிட் -19 தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நேரத்தைக் குறைக்கத் தேர்ந்தெடுத்துள்ளன.

கட்டாய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலங்கள் வழக்கமாக 14 நாட்களில் நிர்ணயிக்கப்படுகின்றன என்பதை பெரும்பாலான மக்கள் அறிந்திருக்கிறார்கள். சில அரசாங்கங்கள் இதை 10 அல்லது ஏழு நாட்களுக்கு மட்டுமே குறைக்க முடிவு செய்துள்ளன.

கோவிட் -19 நோயாளியுடன் தொடர்பு கொண்டவர்களுக்கும், வெளிநாட்டிலிருந்து வருபவர்களுக்கும் சுய-தனிமைப்படுத்தும் காலத்தை 14 நாட்களில் இருந்து 10 நாட்களாகக் குறைப்பதாக United Kingdom வெள்ளிக்கிழமை அறிவித்தது.

அறியப்பட்ட கோவிட் -19 வழக்கை அம்பலப்படுத்திய பின்னர் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு ஆளானவர்களின் காலம் 14 நாட்களில் இருந்து ஏழு நாட்களாக குறைக்கப்பட்டது என்று பிரான்ஸ் செப்டம்பர் மாதம் கூறியது. கடந்த மாதம், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை 10 நாட்களாகக் குறைக்க ஜெர்மனி அனுமதித்தது.

பெல்ஜியம் தனது தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை அக்டோபரில் ஏழு நாட்களாகக் குறைத்தது, ஆனால் டிசம்பர் 18 முதல் நாடு திரும்புவோர் 10 நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

ஏழாம் நாளில், அவர்கள் சோதிக்கப்படலாம் மற்றும் முடிவுகள் எதிர்மறையாக இருந்தால், அவற்றின் தனிமைப்படுத்தலை முடிக்க முடியும்.

ஆசியாவில், வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பும் வணிக பயணிகளுக்கு கட்டாய 14 நாள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட தேவையை ஜப்பான் நீக்கியுள்ளது.

கோவிட் -19 க்கான அடைகாக்கும் காலம் இரண்டு முதல் 14 நாட்கள் வரை இருக்கும் என்று உலக சுகாதார அமைப்பு மற்றும் பிறர் மதிப்பிட்டுள்ளனர். வெளிப்பாட்டிற்குப் பிறகு அறிகுறிகள் தோன்றுவதற்கான சராசரி நேரம் சுமார் ஐந்து நாட்கள் என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன.

கடந்த மாதம் தி லான்செட் இதழில் வந்த ஒரு கட்டுரையில், கோவிட் -19 நோயாளிகள் நோயின் முதல் வாரத்திற்குள் மிகவும் தொற்றுநோயாக இருக்க வாய்ப்புள்ளது. எவ்வாறாயினும், வைரஸ் தாக்கம் 83 நாட்கள் வரை தொடரக்கூடும் என்றும் ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here