திறமையான வேலைகளுக்கான பற்றாக்குறை அதிகரித்துள்ளது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் திறமையான வேலைகளின் பற்றாக்குறை மேலும் மோசமடைந்து வருவதால், நாட்டில் அதிகமான பட்டதாரிகள் தங்களது தகுதிக்கு அல்லது அவர்களின் படிப்புத் துறைக்கு பொருந்தாத வேலைகளை மேற்கொண்டு வருகின்றனர்.

ஒருவர் மாணவர் சிவில் இன்ஜினியரிங் பட்டம் முடித்த பின்னர் பாங்கியில் ஆராய்ச்சி பொறியாளராக தனது முதல் வேலையைப் பெற்றார். ஆனால் அவர் இப்போது தொழில்துறையில் தனது தொழில் வாழ்க்கையைத் தொடர வேண்டும் என்ற தனது லட்சியத்தை முன்கூட்டியே முன்வைத்துள்ளார்.

தெரெங்கானுவில் ஒரு தள பொறியாளராக எனது இரண்டாவது வேலையில் நான் RM1000 குறைவாக சம்பாதித்தேன், நிறுவனம் எனது ஒப்பந்தத்தை புதுப்பிக்காததால் இது ஒன்பது மாதங்கள் மட்டுமே நீடித்தது.

ஒரு வேலையைப் பெற முயற்சிக்கும்போது ஆண்  முயற்சி செய்வதும் போட்டியிடுவதும்  மிகவும் சவாலாக இருக்கிறது  என்று அவர் கூறினார். தனது பாலினம் காரணமாக வேலை செய்வதில் உறுதியாக இருப்பதற்கான திறனைப் பற்றி சாத்தியமான முதலாளிகளால் அவர் அடிக்கடி ஆராயப்படுகிறார்.

இப்போது அவர் தனது சொந்த சிறு வணிகத்தை கையாளும் கணித மாற்று ஆசிரியராக குடியேற தயாராக உள்ளார். உள்ளூர் பட்டதாரிகளின் எண்ணிக்கையை எதிர்கொள்ளும் யதார்த்தம் இதுதான், அவர்கள் தகுதிக்கு பொருந்தக்கூடிய வரையறுக்கப்பட்ட வேலைகளுக்கு போட்டியிட வேண்டும்.

மலேசியாவில் திறன் தொடர்பான வேலையின்மை குறித்த புள்ளிவிவரங்களை நவம்பர் 9 ம் தேதி புள்ளிவிவரத் திணைக்களம் (டிஓஎஸ்எம்) முதன்முறையாக வெளியிட்டது மற்றும் தரவு 2017 முதல் காலாண்டில் இருந்து 2019 ஆம் ஆண்டின் நான்காம் காலாண்டு வரை காலாண்டு சராசரி 32.7% அல்லது 1.4 மில்லியன் மூன்றாம் நிலை கல்வி கொண்ட மொத்த வேலைவாய்ப்பு நபர்களிடமிருந்து தொழிலாளர்கள் வேலைவாய்ப்பில்லாமல் உள்ளனர்.

மூன்றாம் நிலை கல்வி பெற்றவர்கள் மற்றும் பாதி திறமையான மற்றும் குறைந்த திறமையான தொழில்களில் பணிபுரிபவர்கள் என DOSM திறன் தொடர்பான வேலையின்மையை வரையறுத்தது.

அவர்களின் தொழில்சார் திறன்களை முழுமையாகப் பயன்படுத்துவதற்காக அவர்களின் தற்போதைய வேலைவாய்ப்பு நிலைமையை மாற்றுவதற்கான அவர்களின் விருப்பத்தின் அடிப்படையில் இந்த மக்கள் குழுவும் அடையாளம் காணப்படுகிறது.

பல ஆண்டுகளாக, திறன் தொடர்பான வேலையின்மை நிகழ்வுகள் தொழிலாளர் சந்தையில் சில கட்டமைப்பு சிக்கல்கள் இருப்பதைக் குறிக்கின்றன, இது கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு முன்பே என்று புள்ளிவிவரத் துறை தனது மூன்றாம் காலாண்டில் 2020 தொழிலாளர் சந்தை மதிப்பாய்வில் குறிப்பிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here