பினாங்கு படகு சேவை தொடரும் என்ற நிதியமைச்சரின் அறிவிப்பு ஆச்சரியமாக உள்ளது

ஜார்ஜ் டவுன்: சின்னமான பினாங்கு படகு சேவை தொடரும் என்று நிதியமைச்சரின் அறிவிப்பு பினாங்கு அரசாங்கத்தை ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்தியுள்ளது என்று சோ கோன் யோவ் கூறுகிறார்.

பினாங்கு முதலமைச்சர் பினாங்கு துறைமுக எஸ்.டி.என் பி.டி (பி.பி.எஸ்.பி) படகு சேவைக்கான அதன் இறுதித் திட்டங்களை அறிவிக்கும் வரை காத்திருப்பதாகக் கூறினார்.

பினாங்கு துறைமுக ஆணையம் (பிபிசி), பிபிஎஸ்பி மற்றும் மாநிலம் உட்பட சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து தரப்பினருக்கும் ஆச்சரியமாக டெங்கு ஜாஃப்ருலின் அறிவிப்பு வந்துள்ளது என்று சோ கூறினார். முந்தைய அறிக்கைகளின் அடிப்படையில், இது திட்டத்தில் இல்லை.

ஆரம்ப இடைக்காலத் திட்டம் திட்டமிட்டபடி இருக்குமா என்பது குறித்து நிதி அமைச்சகம் அல்லது போக்குவரத்து அமைச்சகத்திடமிருந்து மேலதிக உத்தரவுகளைப் பெறுவதற்கு பிபிஎஸ்ஸ்பிக்கு நாங்கள் நேரம் கொடுப்போம் என்று சோ வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 18) தெரிவித்தார்.

வியாழக்கிழமை (டிசம்பர் 17), தெங்கு ஜாஃப்ருல், நாடாளுமன்றத்தில், சின்னமான மற்றும் பாரம்பரிய படகு சேவையைத் தொடர பிபிஎஸ்பி மீது அரசாங்கம் ஒரு நிபந்தனையை விதிக்கும் என்று கூறினார். படகு சேவையை கையகப்படுத்த பிபிஎஸ்ஸ்பிக்கு ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்ட  30 மில்லியன்  15 மில்லியன் தொடர்பாக இந்த நிபந்தனை விதிக்கப்படும் என்றார்.

தற்போதைய அல்லது கடந்த அரசாங்கத்தில் அவர் ஒரு எம்.பி. அல்ல என்பதால், என்ன நடந்தது என்பது குறித்த விவரங்கள் தன்னிடம் இல்லை என்று சோ கூறினார். அமைச்சரவையில் என்ன நடந்தது என்பது குறித்து நான் அந்தரங்கமாக இல்லை.

முன்னதாக, ஒரு மாநாட்டில், பிபிசி மற்றும் பிபிஎஸ்பி ஆகியவை ஜூலை 2022 முதல் கேடமரன் சேவையை இயக்கும் திட்டம் குறித்து மாநில எக்ஸோவை சுருக்கமாகக் கூற வந்தன. இடைக்காலத்தில், குத்தகைக்கு விடப்பட்ட படகுகளைப் பயன்படுத்தி பாதசாரிகளை கொண்டு செல்வதற்கான சேவையை அவர்கள் இயக்குவார்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here