இந்திய ஹாக்கி வீரரை மணந்தவர் குறித்த ஆருடங்கள் வேண்டாம்

ஜோஹர் பாரு: இந்திய தேசிய ஹாக்கி கேப்டன் மன்பிரீத் சிங் பவருடன் இந்தியாவின் பஞ்சாபில் உள்ள ஒரு சீக்கிய கோவிலில் திருமண விழாவை நடத்திய மலேசிய முஸ்லீம் பெண்ணுக்கு எதிராக எந்தவொரு முடிவுக்கும் செல்லவோ அல்லது முன்கூட்டியே செயல்படவோ வேண்டாம் என்று அனைவருக்கும் ஜோகூர் சுல்தான் இப்ராஹிம் இப்னி அல்மர்ஹூம் சுல்தான் இஸ்கந்தர் அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

இல்லி நஜ்வா சாதிக் என்ற பெண் ஊடகங்களால் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டாலும், இஸ்லாத்தை கைவிட்டதாக தன்னை இன்னும் அறிவிக்கவில்லை என்று அவரது மாட்சிமை கூறினார்.

அவளைத் தண்டிப்பதற்கான எங்கள் நடவடிக்கைகளில் நாங்கள் அவசரப்பட்டால், அவள் எங்கள் நாட்டிற்குத் திரும்புவதற்கான ஒரு உயர் தடையை நாங்கள் உருவாக்கி வருகிறோம். இது மலேசியாவில் உள்ள அவரது குடும்பத்தை அவர் இந்தியாவில் இருப்பதால் தூர விலக்கும்.

ஜோகூரை சேர்ந்த  அந்தப் பெண்ணுக்கு, நீங்கள் எந்த நடவடிக்கை எடுத்தாலும் அது உங்கள் பெற்றோரின் அனுமதியை பெற வேண்டும். எங்கள் இஸ்லாமிய நம்பிக்கையால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விதிமுறைகளுக்கு எதிராக செல்லக்கூடாது என்று நான் அறிவுறுத்த விரும்புகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சுல்தான் இப்ராஹிம், ஜோகூர் இஸ்லாமிய மதத் துறையும் (ஜெயின்ஜ்) மற்றும் மாநில முப்தி துறையும் இஸ்லாமிய சியாரியத்துக்குள் தனது நம்பிக்கையை நிலைநிறுத்துவதில் பெண்ணுக்கு உதவி வழங்கும் என்று நம்புவதாகக் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அவர் செய்தி குறித்து தனது வருத்தத்தை வெளிப்படுத்தினார் மற்றும் ஜெய்ன்ஜின் குடும்பத்தின் உறுப்பினர்கள் அல்லது இந்தியாவில் உள்ள மலேசிய தூதரகம் மூலமாக பெண்ணின் நிலையை சரிபார்க்கும்படி கேட்டுக்கொண்டார்.

 சரியான தகவல்களை விரைவில் பெறுவோம் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று திங்களன்று (டிசம்பர் 21) தனது உத்தியோகபூர்வ முகநூல் பக்கத்தில் வெளியிடப்பட்ட அறிக்கையில் அவரது மாட்சிமை தெரிவித்துள்ளது.

சுல்தான் இப்ராஹிம் இஸ்லாம் அறிவுரைகள் நிறைந்த ஒரு மதம், மக்களை தண்டிப்பதைப் பற்றியது அல்ல என்றார். இந்தியாவில் மலேசியப் பெண்ணின் திருமணம் தொடர்பாக, இது சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகியது. இது அறிவுப்பூர்வமாக கையாளப்பட வேண்டும். ஏனெனில் இது இரண்டு நம்பிக்கைகள் மட்டுமல்லாமல் இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான உறவை உள்ளடக்கியது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 20), பிரதமர் துறையின் (சமய விவகாரங்கள்) துணை அமைச்சர் அஹ்மத் மர்சுக் ஷாரி, இல்லிக்கு நாடு திரும்பியதும் அவர் அழைப்பு விடுப்பார் என்று கூறினார். முழு கதையையும் அந்தப் பெண்ணிடமிருந்து கேட்டபிறகுதான் எங்களுக்குத் தெரியும் என்று அவர் கூறினார்.

ஜெயின்ஜில் இருந்து இல்லி வழக்கு தொடர்பான முழுமையான அறிக்கைக்காக அதிகாரிகள் இன்னும் காத்திருக்கிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். இதுவரை எங்களுக்கு கிடைத்த தகவல்களிலிருந்து, சம்பந்தப்பட்ட பெண் இன்னும் ஒரு முஸ்லீம், அவரது மத நிலையை மாற்ற அவரிடமிருந்து எந்த விண்ணப்பமும் வரவில்லை.

வெளிநாட்டில் திருமணம் செய்து கொள்ள அவளிடமிருந்து எந்த விண்ணப்பமும் எங்களுக்கு கிடைக்கவில்லை. சமூக ஊடக இடுகைகளைப் படித்ததில் இருந்து அந்தப் பெண் இன்னும் ஒரு முஸ்லீம் என்றும், மணமகன் (மன்பிரீத்) கடந்த ஆண்டு இஸ்லாமிற்கு மாறினார் என்றும் நான் புரிந்துகொள்கிறேன் என்று அவர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் பேஞ்சர் மாநிலத் தொகுதியில் உள்ள மீனவர்கள் மற்றும் விவசாயிகளுக்கு உதவி வழங்கிய பின் மேற்கண்ட தகவல்களை தெரிவித்தார்.

ஒற்றுமை துறை அமைச்சர்  டத்தோ ஹலிமா முகமது சாதிக்கின் உறவுக்கார பெண்ணான இல்லி, மன்பிரீத்தை திருமணம் செய்து கொள்வதற்காக இந்தியா சென்றதாக செய்திகளை வெளியிட்டதும், சீக்கிய விழாவில் பஞ்சாபில் திருமணமான வீடியோக்கள் வைரலாகியதும் சர்ச்சையை ஏற்படுத்தி இருந்தது.

சமூக ஊடகங்களில் மலேசியர்கள் MCO இன் போது பயணிக்க அவருக்கு சிறப்பு அனுமதி வழங்கப்பட்டதையும், ஒரு சீக்கிய மத விழாவில் ஒரு முஸ்லீமாக பங்கேற்பது சரியானதா என்றும் கேள்வி எழுப்பினர்.

முன்னதாக ஞாயிற்றுக்கிழமை, இல்லி தானே எழுதியதாகவும், ஹலிமாவின் உதவியாளரால் பகிரப்பட்டதாகவும் ஒரு அறிக்கையில், இல்லி தனது மதத்தை ஒருபோதும் மாற்றவில்லை, ஒரு முஸ்லிமாகவே இருக்கிறார் என்று கூறினார்.

அவர் அறியாததற்காக மன்னிப்பு கேட்டார், மேலும் ஒரு நிகா விழா என்றாலும் அவர் முன்பு மன்பிரீத்தை திருமணம் செய்து கொண்டார்.பெஎங்கள் அறியாமைக்கு நான் மன்னிப்பு கேட்டுக்கொள்கிறேன். மன்பிரீத் கடந்த ஆண்டு இஸ்லாமிற்கு மாறினார்.

நான் ஒருபோதும் எனது பெயரையோ, மதத்தையோ மாற்றவில்லை, எனது பெயர் எப்போதும் இல்லி நஜ்வா அனுவார் ஹுசின் சாதிக். டிசம்பர் 16 காலை நாங்கள் எங்கள் நிக்காவை வைத்திருந்தோம், ஆனால் அதை தனிப்பட்டதாக வைத்திருந்தோம். அடுத்த புதன்கிழமை சான்றிதழ் பெறப்படும் இல்லி கூறினார்.

“ஆதாரங்களில்” இருந்து பெறப்பட்ட தனது திருமணத்தின் வீடியோக்களை இந்திய ஊடகங்கள் எவ்வாறு வைரஸ் செய்தன மற்றும் விஷயங்கள் கட்டுப்பாட்டை மீறிவிட்டன என்பதை அவர் விரிவாக விளக்கினார்.

முழு செயல்முறையிலும் நான் மகிழ்ச்சியடையவில்லை, அவர் (மன்பிரீத்) இதையெல்லாம் ஒப்புக் கொள்ளவில்லை. விளைவுகளை அவர் அறிந்திருப்பதால் அவர் இதை விரும்பவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

திருமணத்திற்கான தனது பயணங்களுக்கான அனைத்து நடைமுறைகளையும் அவர் பின்பற்றியதாகவும், அமைச்சரின் உறவுபெண்ணாக இருந்தபோதிலும் சிறப்பு ஒப்புதல் கிடைக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

நான் ஹலிமாவின் உறவுக்கார பெண் என்று எங்கும் இடுகையிடவோ அறிவிக்கவோ இல்லை. எனது குடும்பத்தில் உள்ள எவருக்கும் தீங்கு விளைவிப்பதையோ அல்லது சங்கடப்படுவதையோ நான் அர்த்தப்படுத்தவில்லை என்று இல்லி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here