மக்களுக்கான தடுப்பூசிகள் போதுமானதாக இருக்குமா?

பெட்டாலிங் ஜெயா-

அடுத்த ஆண்டு கோவிட் -19 தடுப்பூசி வரும் வரை அனைவரும் காத்திருக்கையில்,  பொது மக்களுக்கான தடுப்பூசிகள் போதுமானதாக இருக்காது என்ற எச்சரிக்கையும் கவனிக்கத் தக்கதாய் இருக்கிறது.

இதைக்கருத்தில் கொண்டு 2021 க்குள் புதிய விதிமுறைகளுக்கேற்ப வாழ மக்கள் பழகிக் கொள்ள வேண்டியிருக்கும் .

ஒட்டுமொத்த தேசிய கோவிட் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 100,000 புள்ளியை நெருங்குகையில், தொற்றுநோயியல் நிபுணர் பேராசிரியர் டாக்டர் அவாங் புல்கிபா அவாங் மஹ்மூட் இதுபற்றிக் கூறுகையில், வைரஸ் தொற்று சமூகத்திற்குள் ஊடுருவியுள்ளது, இது விரைவில் மாறாது, மறைந்துவிடாது.

மலேசியர்கள், உள்ளூர் அல்லாதவர்களிடையே நோய்த்தொற்றுகள் வேரூன்றியுள்ளன, இப்போதுள்ள சூழலில் ஆகக் குறைந்த அளவுக்கு அடக்குவது கடினம் . என்றார். 

முகமூடிகளை அணிந்துகொள்வது, தடுப்பூசிகள் வந்த பிறகும் உடல் ரீதியான தூரத்தைக் கடைப்பிடிப்பது போன்ற வைரஸைக் கட்டுப்படுத்த ஒவ்வொருவரும் சுய பாதுகாப்புக்கான பங்கை வகிக்க வேண்டும் என்று அவாங் புல்கிபா வலியுறுத்தினார்.

2021 ஆம் ஆண்டில் ஒரு குறிப்பிட்ட எண்ணிக்கையிலான தடுப்பூசி அளவுகள் மட்டுமே கொள்முதல் செய்ய ஒப்புக் கொள்ளப்பட்டிருக்கிறது. இந்த எண்ணிக்கை நம் மக்களுக்கு போதுமானதாக இருக்காது. எனவே அரசாங்கம் அதிக தடுப்பூசிகளை வாங்க வேண்டும். இதைக் கருத்தில் கொண்டு செயல்படுத்த வேண்டும். 

பிரதமர் டான்ஸ்ரீ முஹிடீன் யாசின் சமீபத்தில் 70% மக்களுக்கு தடுப்பூசிகளை வாங்குவதாக அறிவித்தார், மேலும் மருந்து நிறுவனமான ஃபைசருடன் 12.8 மில்லியன் அளவுகளுக்கு ஒப்பந்தம் செய்யப்பட்டுள்ளது என்றும் கூறப்படுகிறது.

அஸ்ட்ராசெனெகாவிடமிருந்து  கொரோனா வைரஸ் தடுப்பூசியைப் பெற்றுள்ளதாகவும் மலேசியா உறுதிப்படுத்தியது, சுமார் 20% மக்கள் நோய்த்தடுப்புக்கு இன்று ஓர் ஒப்பந்தம் கையெழுத்திடப்பட உள்ளது.

இதற்கிடையில், மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ) சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பின் திட்டத்தின் கீழ் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களைக் கட்டாயமாக திரையிடுவதால் புதிய வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகமாக இருக்கும் என்றார் அவர்.

பெரும்பாலான திரையிடல்கள் கட்டுமான தளங்கள், தொழிற்சாலைகளில் உள்ள மருத்துவர்களால் செய்யப்படுகின்றன. இப்போது  1.7 மில்லியன் ஆவணங்கள் இருக்கின்றன.  மேலும் மூன்று முதல் நான்கு மில்லியன் ஆவணமற்ற வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சோதனை செய்யப்பட உள்ளனர்.

அனைத்து தொழிலாளர்களையும் சோதிப்பது அரசாங்கத்தின் கொள்கையாகும், ஆனால், அதற்கு நேரம் எடுக்கும்  என்று எம்.எம்.ஏ தலைவர் பேராசிரியர் டத்துக் எம். சுப்பிரமணியம் கூறினார்.

அவர் மேலும் கூறுகையில், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் பெரும்பான்மையானவர்கள் இன்னமும் நெருக்கடியான நிலையில் வாழ்கின்றனர்,  தாமதம் செய்வதால் தொழிலாளர்களின் நோய்த்தொற்றுகள் அதிகமாகும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here