எல்லைகளை திறக்க இது சரியான நேரம் அல்ல – இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப்

புத்ராஜெயா: “பசுமை மண்டலம்” நாடுகளிலிருந்தும் நாட்டின் எல்லைகளை மீண்டும் திறக்க இது இன்னும் நல்ல நேரம் அல்ல என்று டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார். உலகளாவிய கோவிட் -19 சூழ்நிலையில் ஏற்படும் மாற்றங்களை அரசாங்கம் கண்காணித்து வருகிறது.

ஆஸ்திரேலியா, நியூசிலாந்து, தென் கொரியா, சிங்கப்பூர் மற்றும் புருனே – பசுமை நாடுகளாக அடையாளம் காணப்பட்ட நாடுகளைச் சேர்ந்த பயணிகள் மலேசியாவிற்கு அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று அரசாங்கம் முன்பு அறிவித்ததாக தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) தெரிவித்தார்.

இருப்பினும், ஆஸ்திரேலியா மற்றும் ஜப்பானில் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் மீண்டும் அதிகரித்தபோது இந்த பரஸ்பர ஒப்பந்தம் ஒரு சிக்கலைத் தாக்கியது.

நாங்கள் இலவசமாக அல்லது குறைந்த எண்ணிக்கையிலான சம்பவங்களை பதிவு செய்துள்ள நாடுகளைச் சேர்ந்த நபர்களை மலேசியாவிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கத் தொடங்கினோம். ஆனால் அந்த எண்ணிக்கை குறைவாகவும் குடிவரவுத் துறையின் அனுமதியுடனும் உள்ளது.

“நாங்கள் அதிகமான நாடுகளை ‘பசுமை பயண குமிழி’ பட்டியலில் சேர்ப்பதற்கான வாய்ப்பு உள்ளது. ஆனால் இப்போதைக்கு, நாங்கள் இந்த விஷயத்தை கண்காணித்து, விவாதித்து ஆய்வு செய்கிறோம்,” என்று அவர் செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 22) தெரிவித்தார். வெளியுறவு அமைச்சகமும் கலந்துரையாடலில் ஈடுபடும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

ஆனால் இதுவரை எந்த அறிவிப்பும் செய்ய வேண்டிய நேரம் இது இல்லை. ஏனெனில் விஷயங்கள் மாறக்கூடும், மாற்றங்கள் விரைவாகவும் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here