சுற்றுலா துறையின் வருவாயை அதிகரிக்கும் திட்டங்கள்

கோலாலம்பூர் : பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் புதன்கிழமை (டிசம்பர் 23) தொடங்கவுள்ள தேசிய சுற்றுலா கொள்கை (டிபிஎன்) 2020-2030, நிலையான சுற்றுலா மற்றும் அதிக சுற்றுலா வருவாயை உருவாக்குவது குறித்து கவனம் செலுத்தும்.

எனவே இது பொருளாதார வளர்ச்சிக்கான ஒரு அளவுகோலாக இருக்கும், அது பின்னர் தேசிய பொருளாதாரத்தில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகை ஒரு முக்கியமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தினாலும், சுற்றுலா பயணிகள் செலவழிக்கும் பணத்தின் அளவு மற்றும் நாட்டில் அவர்கள் தங்கியிருக்கும் காலம் ஆகியவற்றுக்கு இந்தக் கொள்கை அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்கும். ஏனெனில் வருகை மட்டுமல்ல, சுற்றுலா விளைச்சலும் என்னவாகும்.

சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சாரம் மலேசியா அமைச்சகம் (மோட்டாக்) ஐக்கிய நாடுகளின் நிலையான அபிவிருத்தி இலக்குகளுக்கு (யு.என்.எஸ்.டி.ஜி) ஏற்ப நிலையான மற்றும் பொறுப்பான சுற்றுலாத்துக்கான தனது உறுதிப்பாட்டைக் கூறியுள்ளது.

எனவே, உள்ளடக்கிய சமூக-பொருளாதார மேம்பாட்டுக்கு இது ஒரு முக்கியமான உந்து சக்தியாக இருப்பதால் சுற்றுலாவின் பங்கு பலப்படுத்தப்படும்.

இன்று காலை 9.30 மணிக்கு மோட்டாக்கின் அதிகாரப்பூர்வ பேஸ்புக் வழியாக டிபிஎன் 2020-2030 ஐ முஹைடின் நேரடியாக வெளியிடுவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. வெளியீட்டு விழாவில் அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  நான்சி சுக்ரியும் கலந்து கொள்வார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here