இந்த ஆண்டு இது வரை 247.9 மில்லியன் சட்டவிரோத சொத்துகள் பறிமுதல்

கோலாலம்பூர்: புக்கிட் அமானின் பணமதிப்பிழப்பு தடுப்பு பிரிவு 2019 முதல் 301 வழக்குகளை விசாரித்துள்ளது. இந்த சொத்துக்களில் சுமார் RM85mil மதிப்புள்ள தொகை பாதிக்கப்பட்டவர்களிடம் திரும்பி உள்ளது.

சம்பந்தப்பட்ட சொத்துகளில் வங்கி கணக்குகள், வாகனங்கள் மற்றும் ரியல் எஸ்டேட் ஆகியவற்றில் நிதி இருந்தது. புக்கிட் அமான் வணிக குற்ற புலனாய்வுத் துறை (சி.சி.ஐ.டி) இயக்குனர்  டத்தோ ஜைனுதீன் யாகோப், பிரிவின் 107 பணியாளர்கள் சி.ஐ.டி மற்றும் போதைப்பொருள் குற்ற புலனாய்வுத் துறைக்கு (என்.சி.ஐ.டி)  உதவி செய்தனர்.

இந்த பிரிவு 2019 முதல் 301 வழக்குகளை விசாரித்தது.  இந்த ஆண்டு அழைப்பு மையங்கள், ஆன்லைன் சூதாட்டம் மற்றும் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்கள் உள்ளிட்ட பெரிய அளவிலான வழக்குகளில் இந்த பிரிவு கவனம் செலுத்துகிறது என்று  ஜைனுதீன் கூறினார்.

டிசம்பர் 12,2004 அன்று உருவாக்கப்பட்ட இந்த பிரிவு பல்வேறு விசாரணைகளில் முக்கிய பங்கு வகித்தது என்றார். ஜனவரி 15,2002 அன்று அமல்படுத்தப்பட்ட பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதி மற்றும் சட்டவிரோத செயல்கள் சட்டம் 2001 இன் வருமானம் ஆகியவற்றின் படி பணமோசடி மற்றும் பயங்கரவாத நிதியுதவி தொடர்பான விசாரணைகளை நடத்துவதற்கு எங்கள் பணியாளர்கள் பணிபுரிகின்றனர்.

சட்டத்தின் கீழ் விசாரணைகளின் போது சொத்துக்களை முடக்குதல், பறிமுதல் செய்தல் மற்றும் பறிமுதல் செய்தல் போன்றவற்றையும் அவர்கள் மேற்கொள்கின்றனர். அவற்றில் சொத்துக்கள் சட்டவிரோத வழிமுறைகள் மூலம் பெறப்பட்டன என்று அவர் கூறினார்.

நம்பகமான நிதி நுண்ணறிவை சேகரித்தல் மற்றும் சொத்துக்களை பகுப்பாய்வு செய்தல் மற்றும் கண்டறிதல் ஆகியவை அவசியமாகும். அதே போல் பணமோசடிகளை தடுப்பதில் இணக்க திட்டங்களை நடத்துவதும் அவசியம்.

குற்றவாளிகள் அத்தகைய சொத்துக்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தடுக்க சட்டத்தின் பிரிவு 44 இன் கீழ் சொத்துக்களை முடக்குவது செய்யப்படலாம். இதன் மூலம் ஒரு சட்டவிரோத வழிமுறைகள் மூலம் சொத்துக்கள் வாங்கப்பட்டதாக ஒரு புலனாய்வாளர் சந்தேகிக்கிறார் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த பிரிவு கடந்த ஆண்டு RM274.9mil மதிப்புள்ள சொத்துக்களை முடக்கியது மற்றும் கடந்த மாதம் வரை கிட்டத்தட்ட RM219mil வரை முடக்கப்பட்டது என்றார்.

முடக்கம் உத்தரவு வழங்கப்பட்ட நாளிலிருந்து 90 நாட்களுக்கு சொத்துக்கள் முடக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். பிரிவின் விசாரணையின் அடுத்த கட்டமாக, சட்டத்தின் பிரிவு 45,50 மற்றும் 51 இன் கீழ் சொத்துக்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது என்றார்.

பறிமுதல் நடவடிக்கை துணை அரசு வக்கீல் மற்றும் மூத்த புலனாய்வாளர்களைப் பொறுத்தது. சொத்துக்களின் வகையைப் பொறுத்து. பறிமுதல் செய்வதற்கான உத்தரவு வழங்கப்பட்ட நாளிலிருந்து 12 மாதங்களுக்கு இந்த பறிமுதல் நடைமுறைக்கு வரும் என்று அவர் கூறினார்.

சட்டவிரோத பணப்பரிமாற்ற விசாரணைகள் தொடர்பாக 2019 ஆம் ஆண்டில் பிரிவு RM1.2 பில் மதிப்புள்ள சொத்துக்களை பறிமுதல் செய்தது.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட பொருட்களில் வங்கிக் கணக்குகளில் RM442.5mil நிதி, RM8.3mil மதிப்புள்ள வாகனங்கள், ரியல் எஸ்டேட்டில் RM77mil மற்றும் RM117mil ரொக்கம் ஆகியவை அடங்கும்.

இந்த ஆண்டு நவம்பர் நிலவரப்படி, பிரிவு நடத்திய வலிப்புத்தாக்கங்கள் RM126mil ஆகும் என்று  ஜைனுதீன் கூறினார்.

விசாரணை முடிந்தபின், எடுக்கப்படக்கூடிய அடுத்த நடவடிக்கைகள், வழக்குத் தொடுப்பது, சொத்துக்களை பறிமுதல் செய்வது அல்லது சொத்துக்களை மூன்றாம் தரப்பினருக்கு விடுவித்தல் (இது பொதுவாக பாதிக்கப்பட்டவர்கள்). அனைத்து நடவடிக்கைகளும் நீதிமன்ற நடவடிக்கைகள் மூலம் செல்லும்.

நவம்பர் 2020 நிலவரப்படி, சில RM25.5mil மதிப்புள்ள சொத்துக்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டுள்ளன. கடந்த ஆண்டு, இது RM59.4mil என்று அவர் கூறினார். 2019 முதல், RM18.3mil மதிப்புள்ள சொத்துக்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் உட்பட மூன்றாம் தரப்பினரிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ளன.

ஒப்படைக்கப்பட்ட சொத்துகளில் 20 வாகனங்கள் இருந்தன, அவற்றில் மூன்று சி.சி.ஐ.டிக்கும், மூன்று ஜோகூர் போலீஸ் குழுவினருக்கும், ஒன்று கோலாலம்பூர் போலீசாருக்கும் சென்றன என்று அவர் கூறினார்.

பணமோசடி நாட்டிற்கு ஒரு மோசமான பிம்பத்தை அளித்ததாக  ஜைனுதீன் கூறினார். இத்தகைய குற்றங்கள் குற்றவாளிகளுக்கு சமுதாயத்தில் தங்கள் நிலைப்பாடுகளை மேம்படுத்த நிதி தசை கொடுக்கின்றன. இதன் விளைவாக உள்நாட்டு சந்தையில் பல குற்றவியல் சார்ந்த முயற்சிகள் உருவாகின்றன.

இது வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்களின் பார்வையில் ஒரு நாட்டின் நம்பகத்தன்மையை குறைக்கும் என்று அவர் கூறினார். எந்தவொரு பண மோசடி நடவடிக்கையிலும் ஈடுபடவோ அல்லது உதவவோ கூடாது என்று ஜைனுதீன் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

சட்டத்தின் கீழ் பணமோசடியில் சிக்கியவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here