ஜன.1 ஆம் தேதி ஆரம்பமாகிறது வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு கட்டாய கோவிட் சோதனை

பெட்டாலிங் ஜெயா: வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான கட்டாய கோவிட் -19 திரையிடலுக்கான அமலாக்கம் ஜனவரி 1 முதல் தொடங்கும் – அதிக ஆபத்துள்ள ஆறு மாநிலங்களில்  மட்டுமே என்று மனிதவளத்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ எம்.சரவணன் தெரிவித்துள்ளார்.

அவை சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பினாங்கு, சபா மற்றும் கோலாலம்பூர் மற்றும் லாபுவான் கூட்டாட்சி பிரதேசங்கள். பிற மாநிலங்களைப் பொறுத்தவரை, அடுத்த ஆண்டு பிப்ரவரி மாதத்திற்குப் பிறகு அமலாக்கம் தொடங்கும். ஜனவரி 1 முதல் அமலாக்கம் “ஆறில் மட்டுமே கவனம் செலுத்தும்” என்று சரவணன் கூறினார்

அதிக ஆபத்துள்ள மாநிலங்கள், சுமார் 800,000 வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்டவை ”என உத்தரவு அறிவிக்கப்பட்டு, டிசம்பர் 1 முதல் திட்டம் தொடங்கியது. நேற்றைய நிலவரப்படி, மொத்தம் 68,460 வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் திரையிடப்பட்டுள்ளனர். இதில் 2,385 முதலாளிகள் உள்ளனர்.

ஜனவரி 1 ஆம் தேதி, மீதமுள்ள முதலாளிகள் தங்கள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைத் திரையிட அனுப்புவதை அமல்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு கேள்விக்கு, மற்ற மாநிலங்களில் முதலாளிகள் தங்கள் இறுதித் தொழிலாளர்கள் அனைவருக்கும் கோவிட் -19 க்கு சோதனை செய்ய பிப்ரவரி இறுதி வரை இருக்கும் என்று சரவணன் கூறினார்.

தற்போது, ​​அதிக ஆபத்துள்ள ஆறு மாநிலங்களில் 745 கிளினிக்குகள் இதில் பங்கேற்றுள்ளன என்றார். வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கான கட்டாய கோவிட் -19 திரையிடல் முதலில் ஆறு மாநிலங்களுக்கு அறிவிக்கப்பட்டது.

இருப்பினும், இது நவம்பர் 25 ஆம் தேதி நாட்டின் பிற பகுதிகளுக்கும் நீட்டிக்கப்பட்டது. தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், மலேசியா 1.7 மில்லியன் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு கட்டாய கோவிட் -19 திரையிடலை விதிக்கும் என்று கூறினார்.

டிசம்பர் 24 ம் தேதி, தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் ஜனவரி 1 முதல் சட்டம் 342 (தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டம்) இன் கீழ் கட்டாய கோவிட் -19 திரையிடலை அமல்படுத்தும் என்று கூறினார். இதனால் தொழிலாளர்கள் சோதனை செய்ய மறுத்த முதலாளிகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க முடியும்.

சொக்ஸோவின் வலைத்தளத்தின் (https://psp.perkeso.gov.my/) ஒரு சோதனை, வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் திரையிடலுக்கான வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும் நியமிக்கப்பட்ட குழு மருத்துவமனைகள் மற்றும் கிளினிக்குகள் கொண்ட ஒரு அடைவு இதுவரை ஆறு மாநிலங்களுக்கு மட்டுமே கிடைக்கிறது என்பதைக் காட்டுகிறது.

ஜொகூர் எக்ஸோ உறுப்பினர் முகமட் இஷார் அஹ்மத் கூறுகையில், மாநில அரசு இந்த விஷயத்தை தீவிரமாக கருதுகிறது மற்றும் சொக்ஸோவிடம் இருந்து திரையிடல் சோதனைகளை திருப்பிச் செலுத்த உதவியாக இருக்கும்.

நோயைக் கட்டுப்படுத்த சோதனை அவசியம். நாங்கள் இந்த பிரச்சினையை தீவிரமாக நடத்துகிறோம். சொக்ஸோவிலிருந்து திருப்பிச் செலுத்துவதில் சிக்கல் உள்ள முதலாளிகள் உதவிக்காக மனிதவள அமைச்சகத்தை அணுகலாம் என்றார்.

பினாங்கு உள்ளூராட்சி குழுவின் தலைவர் ஜகதீப் சிங் தியோ, வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை சோதிக்கும் முயற்சிகளில் மத்திய அரசு மாநிலத்திற்கு உதவ வேண்டும் என்றார்.

நாங்கள் விரைவில் திரையிடலை முடிக்க விரும்புவதால் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட திறனை நாங்கள் கவனிக்க வேண்டும் என்று ஜகதீப் கூறினார், சட்ட நடவடிக்கை மற்றும் அபராதங்களுக்கு இறுதி எச்சரிக்கைகளை வெளியிடுவதில் எந்த அர்த்தமும் இல்லை என்று கூறினார்.

உண்மையில், வெகுஜன சோதனைக்கு வசதியற்ற அரசு மற்றும் தனியார் கிளினிக்குகளில் கிடைக்கும் வரையறுக்கப்பட்ட வளங்களைக் கொண்டு சோதனையை எவ்வாறு நடத்துவது என்று மத்திய அரசு எங்களுக்கு உதவ வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here