1.1 மில்லியன் மதிப்பிலான போதைப் பொருட்கள் பறிமுதல்

ஜோகூர் பாரு: மூவார் மற்றும் ஜோகூர் பாருவில் தொடர்ச்சியான சோதனைகளின் போது நான்கு பேரை போலீசார் கைது செய்ததோடு 1.1 மில்லியன் மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் மற்றும் வாகனங்களை பறிமுதல் செய்தனர்.

சந்தேக நபர்கள் 30 முதல் 41 வயதுடைய உள்ளூர் ஆண்கள், அவர்கள் சிண்டிகேட் டிரான்ஸ்போர்ட்டர்கள் மற்றும் சேமிப்பக பராமரிப்பாளர்கள், இந்தோனேசியாவிற்கு போதைப்பொருட்களை விநியோகிக்கின்றனர் என்று ஜோகூர் போலீஸ் தலைவர் டத்தோ அயோப் கான் மிடின் பிச்சை தெரிவித்தார்.

டிசம்பர் 26 அன்று மாலை 6.30 மணி முதல் டிசம்பர் 27 ஆம் தேதி காலை 6.30 மணி வரை மரைன் போலீஸ் பிராந்தியம் II மற்றும் ஜோகூர் போலீஸ் போதைப்பொருள் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறை (என்சிஐடி) ஆகியோரால் இந்த சோதனை நடத்தப்பட்டது.

இந்தோனேசியாவில் விற்கப்பட வேண்டிய படகு  மூலம் அண்டை நாடுகளுக்கு அனுப்புவதற்கு முன்னர் அதிகாரிகள் கண்டுபிடிப்பதைத் தவிர்ப்பதற்காக போதைப்பொருட்களைக் கடத்தி வாகனங்களுக்குள் சேமித்து வைப்பதே அவர்களின் செயல்முறையாகும் என்று செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 29) இங்குள்ள ஜோகூர் போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர் கூறினார்.

இக்கும்பல் இந்த மாதத்தில் மட்டுமே செயல்பட்டு வருவதாகவும், உள்ளூர் சந்தையில் கெத்தம் ஜூஸை விற்பனை செய்வதன் மூலம் ஒரு பக்க வியாபாரத்தை மேற்கொண்டதாகவும் கம் அயோப் கூறினார்.

முதல் சோதனையில் ஒரு கயிறு டிரக்கின் கருவிப்பெட்டி பெட்டியின் உள்ளே சேமிக்கப்பட்ட மருந்துகளை நாங்கள் கண்டறிந்தோம். மீதமுள்ள சோதனையை ஒரு எஸ்யூவியின் உதிரி டயர் பெட்டியின் உள்ளே சேமித்து வைத்திருந்தோம்.

நாங்கள் RM1mil மதிப்புள்ள மொத்தம் 23.9 கிலோ சியாபு, RM60 மதிப்புள்ள மூன்று லிட்டர் கெத்தம் ஜூஸ் மற்றும் RM4.80 மதிப்புள்ள 480 கிராம் கெத்தம் இலைகளை பறிமுதல் செய்துள்ளோம் என்று அவர் கூறினார். வாகனங்கள் உட்பட பறிமுதல் செய்யப்பட்ட அனைத்து பொருட்களும் RM1.1mil மதிப்புடையவை.

கைப்பற்றப்பட்ட மருந்துகளின் அளவு சுமார் 239,250 போதைப் பித்தர்கள்  பயன்படுத்த முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். சந்தேக நபர்கள் அனைவரும் மெத்தாம்பேட்டமைனுக்கு சாதகமானவர்கள் என்றும், தற்போது டிசம்பர் 27 முதல் ஜனவரி 1 வரை ஏழு நாட்கள் தடுப்புக் காவலில் உள்ளதாகவும் சிறுநீர் பரிசோதனையில் தெரியவந்துள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

மனநலப் பொருள்களை வைத்திருப்பதற்காக விஷச் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 30 (3) ஐ தவிர்த்து, ஆபத்தான போதைப்பொருள் மற்றும் போதைப்பொருள் கடத்தலின் சுய நிர்வாகத்திற்காக பிரிவு 15 (1) (அ) மற்றும் பிரிவு 39 பி ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் கீழ் வழக்கு விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here