அமைச்சர் புகார் செய்தால் மட்டும் நடவடிக்கை எடுக்காமல் யார் புகார் அளித்தாலும் உடனடி நடவடிக்கைத் தேவை

பெட்டாலிங் ஜெயா: பொதுப்பணித் துறை (ஜே.கே.ஆர்) நாடு தழுவிய சாலைகளின் நிலைமைகளைக் கண்காணிக்க தன்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்து வருகிறது. பயனர்கள் பாதுகாப்பாகவும் வசதியாகவும் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக ஒவ்வொரு புகாரும் முன்னுரிமையாகக் கருதப்படுகிறது என்று அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் தெரிவித்தார்.

சேதமடைந்த சாலைகள் மற்றும் குழிகள் குறித்து சமூக ஊடகங்களில் கருத்துரைகளை கவனத்தில் கொண்டு, டத்தோ முகமட் சுல்கெஃப்ளி சுலைமான் இது தவறான கொள்கையை கடைப்பிடிப்பதாகக் கூறினார். பொதுமக்கள் தங்கள் புகார்களை வழங்க 11 சேனல்கள் உள்ளன.

இது ஒரு கூட்டாட்சி, மாநில அல்லது சபை சாலை என்பதைப் பொருட்படுத்தாமல், ஒவ்வொரு புகாரும் உடனடி நடவடிக்கைக்கு சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினருக்கு அனுப்பப்படும் என்று திங்களன்று திணைக்களத்தின் முகநூல் பக்கத்தில் சுல்கெஃப்ளி கூறினார்.

மேம்பாடுகள் செய்யப்படுவதற்கான அனைத்து பரிந்துரைகளையும் ஆக்கபூர்வமான விமர்சனங்களையும் நாங்கள் ஏற்றுக்கொள்கிறோம் என்று அவர் கூறினார். ஜே.கே.ஆர் மாவட்ட பொறியாளர்கள் மற்றும் அதன் சமூக ஊடக நிர்வாகிகள் புகார்களுக்கு பதிலளித்ததற்கு நன்றி.

சாலைகள் குறித்த தகவல்களை வழங்கிய நெட்டிசன்கள் மற்றும் ஜே.கே.ஆரின் தகவல் தொடர்பு கூட்டாளர் ராகன்.கே.கே.ஆர் ஆகியோருக்கும் அவர் நன்றி தெரிவித்தார்.

மற்றவற்றுடன், பொது உறுப்பினர்கள் தங்கள் புகார்களை aduan.jkr.gov.my, kkr.spab.gov.my மற்றும் aduan.jkr@1govuc.gov.my/ komunikasi.jkr@1govuc இல் உள்ள பொது புகார்கள் மேலாண்மை அமைப்புக்கு அனுப்பலாம். gov.my.

அவர்கள் தங்கள் புகார்களை தொலைபேசி அல்லது ஊடகங்கள் மூலமாகவும் அழைக்கலாம்.பல்வேறு ஜே.கே.ஆர் அலுவலகங்கள், பொது புகார்கள் பணியகம் pcb.spab.gov.my அல்லது அதன் பயன்பாடு, கடிதங்கள் அல்லது மலேசியா அரசு அழைப்பு மையம் (மைஜிசிசி) வழியாகவும் செல்லலாம்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை, அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் பாண்டிங்கில் கம்போங் ஶ்ரீ சீடிங்கைச் சுற்றி சைக்கிள் பயணத்தின் போது ஒரு குழியைத் தாக்கி விபத்துக்குள்ளானார்.

பின்னர் அவர் சிறு கீறல்களுடன் அவரது காயமடைந்த முகத்தின் படத்தை டிவிட் செய்தார். கோலா லங்காட் பணித் துறை சுமார் ஐந்து மணி நேரம் கழித்து மன்னிப்பு கோரியது.

கைரி பின்னர் இந்த சம்பவத்தை டிவிட்டரில் பதிவேற்றியதாக சாலை பயனர்களுக்கு ஒரு நினைவூட்டலாக பதிவேற்றியதாக கூறினார். அது ஜே.கே.ஆரின் கவனத்தை ஈர்த்தது.

ஜே.கே.ஆர் உடனடி நடவடிக்கை எடுத்ததற்கு நான் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன். ஆனால் நான் ஒரு அமைச்சர் என்பதால் அது நடக்கக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

கோல லங்காட் முனிசிபல் கவுன்சில் மக்கள் தொடர்பு மற்றும் கார்ப்பரேட் யூனிட் தலைவர் முகமட் கமல் முகமட் ராம்லான் ஆகியோரை தொடர்பு கொண்டபோது, ​​சாலை அதன் எல்லைக்குட்பட்டது அல்ல என்று கூறினார்.

இந்த சாலை பணித் துறையின் அதிகார வரம்பில் உள்ளது, ஆனால் இது ஒரு கூட்டாட்சி அல்லது மாநில சாலை என்பது எங்களுக்குத் தெரியவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியர்கள் சமூக ஊடகங்களுக்கு கேள்வி எழுப்பியுள்ளனர். அவர்கள் காயமடைந்தவர்களாக இருந்தால் இதேபோன்ற மன்னிப்பு கோரப்படுமா என்று கேள்வி எழுப்பியுள்ளனர். பல வீடியோக்கள் மற்றும் குழிகள் மற்றும் சாலைகளின் படங்கள் மோசமான நிலையில் உள்ளன.

ஈப்போவில், குழிகள் உள்ளிட்ட சாலைகளில் 97% புகார்களை மாநில பொதுப்பணித் துறை (பி.டபிள்யூ.டி) தீர்த்துள்ளது. இந்த ஆண்டு 705 புகார்கள் வந்ததாக பேராக்  மந்திரி பெசார் டத்தோ சரணி முகமது தெரிவித்தார்.

துறை ஒரு நல்ல வேலை செய்துள்ளது என்று நான் நினைக்கிறேன். கிந்தாவில் இன்னும் 18 வழக்குகளும், கோல காங்சர் மற்றும் கம்பாரில் தலா ஒரு வழக்குகளும் தீர்க்கப்படவில்லை. ஈப்போ நகர சபை போன்ற உள்ளூர் கவுன்சில்கள் பதிலளித்தன. சிறிய குழிகளைப் பொறுத்தவரை, அவர்கள் இன்னும் சிலவற்றிற்காகக் காத்திருந்து, செலவைக் குறைக்க அனைத்தையும் ஒரே நேரத்தில் சரிசெய்வார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

கடைபிடிக்க சில நடைமுறைகள் இருப்பதால் பொதுமக்கள் தாங்களாக குழிகளை சரிசெய்ய வேண்டாம் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here