5 லட்ச வெள்ளி மதிப்பிலான யானை தந்தங்கள் உள்ளிட்டவை பறிமுதல்

கோத்த பாரு: ஒரு புலியின் சடலத்தையும், ஒரு கறுப்பு சிறுத்தையையும், RM500,000 மதிப்புள்ள 10 யானைத் தந்தங்களையும் கிளந்தான் போலீசார் பறிமுதல் செய்துள்ளனர். இவை அனைத்தும் கறுப்புச் சந்தைக்கானவை என்று நம்பப்படுகிறது.

புதன்கிழமை (டிசம்பர் 30) ​​காலை 7.40 மணியளவில் தானா மேராவுக்கு அருகிலுள்ள கம்போங் புக்கிட் டோக் சே டோலில் உள்ள ஒரு வீட்டில் ஒப் கசானா மூலம் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாக கிளந்தான் காவல்துறைத் தலைவர் துணை ஆணையர் டத்தோ ஷாபியன் மமத் தெரிவித்தார்.

ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக செயல்பட்டு வரும் சட்டவிரோத வேட்டையாடும் கும்பலில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படும் 25 வயது ஆண் சந்தேக நபரையும் போலீசார் கைது செய்தனர்.

காவல்துறையினர் குழு வீட்டில் ஒரு பரிசோதனையை நடத்தியது. கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களை வைத்திருக்க  ஒரு கடையாக அந்த இடம் பயன்படுத்த வந்ததாக நம்பப்படுகிறது.

ஆரம்ப விசாரணையில் விலங்குகளின் சடலங்கள் கடந்த ஏப்ரல் முதல் சேமிக்கப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் இந்த இரண்டு விலங்குகளின் வயது 10 வயதுக்கு மேற்பட்ட வயதிற்கு மேற்பட்டது என்றும் நாங்கள் மதிப்பிடுகிறோம்.

அனைத்து வலிப்புத்தாக்கங்களும் மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக கிளந்தான் வனவிலங்கு மற்றும் தேசிய பூங்காக்கள் (பெர்ஹிலிட்டன்) நிறுவனத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டன என்று இங்குள்ள  கிளந்தான் போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த டி.சி.பி ஷாஃபியன், கறுப்புச் சந்தையில், ஒரு புலி மற்றும் ஒரு கருப்பு சிறுத்தையின் விலை முறையே RM300,000 மற்றும் RM100,000 ஆகும், அதே நேரத்தில் யானைத் தண்டு அளவு மற்றும் எடையைப் பொறுத்து RM10,000 க்கும் அதிகமாக இருக்கும் என்று மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

கிளந்தான் பெர்ஹிலிட்டன் விசாரணையின்படி, வேட்டையாடுபவர்கள் இரும்பு கம்பி வலைகளைப் பயன்படுத்தி பாதுகாக்கப்பட்ட விலங்கு இனங்களை சுடுவதற்கு முன்பு கைப்பற்றுகின்றனர்.

வனவிலங்கு பாதுகாப்பு சட்டத்தின் பிரிவு 68 (1) (பி) மற்றும் பிரிவு 68 (2) (சி) ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருகிறது இது RM100,000 ஐ தாண்டாத அபராதம் அல்லது மூன்று வருடங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் குறைந்தபட்சமாக  RM100,000 அதிகப்பட்சமாக RM500,000 வரை அபராதம் மற்றும்  ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத் தண்டனையும் வழங்கப்படும்.- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here