புதிதாக 9 கிளஸ்டர்கள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஜோகூர், சிலாங்கூர், சபா, நெகிரி செம்பிலான், கிளந்தான் தெரெங்கானு மற்றும் சரவாக் ஆகிய இடங்களில் ஒன்பது புதிய கொத்துகள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன.

ஜோகூரில் ஹரம் மற்றும் தேவானி கொத்துகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக சுகாதார  தலைமை  இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா (படம்) தெரிவித்தார். இந்த இரண்டு கிளஸ்டர் சம்பவங்கள் ஜனவரி 2 முதல் பணியிடத்தில் இலக்கு திரையிடல்கள் மூலம் தெரிவிக்கப்பட்டன.

ஹரம் கிளஸ்டர் தொடர்பாக சுமார் 435 நபர்கள் திரையிடப்பட்டனர் மற்றும் 206 சம்பவங்கள் கண்டறியப்பட்டன, அதே நேரத்தில் 147 நபர்கள் திரையிடப்பட்டனர் மற்றும் 25 வழக்குகள் தேவானி கிளஸ்டர் தொடர்பாக கண்டறியப்பட்டுள்ளன என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜனவரி 2) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

டிசம்பர் 27 ஆம் தேதி தொடங்கி பணியிடத்தில் குறிவைக்கப்பட்ட திரையிடல்களைத் தொடர்ந்து காசுவரினா கட்டுமான தளக் கொத்து செபாங் மற்றும் பெட்டாலிங்கில் அடையாளம் காணப்பட்டது என்றார். சுமார் 289 நபர்கள் திரையிடப்பட்டனர் மற்றும் 53  சம்பவங்கள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன.

இதற்கிடையில், சபாவில் உள்ள தம்புனன், ரனாவ் மற்றும் கோத்தா பெலூட் ஆகிய இடங்களில் பத்து லாபன் கிளஸ்டர் அடையாளம் காணப்பட்டது (சம்பவம் 101,678), டிசம்பர் 26 அன்று நெருங்கிய தொடர்புத் திரையிடல்களுக்குப் பிறகு நேர்மறையை சோதித்தது.

மேலும் 341 நபர்கள் திரையிடப்பட்டுள்ளனர். அதில் 52 வழக்குகள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில், டிசம்பர் 18 அன்று பணியிடத்தில் இலக்கு திரையிடப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, நெகிரி செம்பிலான் சிரம்பானில் ஜாலான் பிபிஎன் கிளஸ்டர் அடையாளம் காணப்பட்டது. 63 நபர்கள் திரையிடப்பட்டதில்  27 சம்பவங்கள் கண்டறியப்பட்டன.

டிசம்பர் 29 அன்று பணியிடத்தில் இலக்கு திரையிடப்பட்டதைத் தொடர்ந்து சிலாங்கூரில் உள்ள பெட்டாலிங், கிள்ளான் மற்றும் சிப்பாங்கில் ரெங்கம் கிளஸ்டர் அடையாளம் காணப்பட்டது. 1,000 பேர் பரிசோதிக்கப்பட்டனர் மற்றும் 20 சம்பவங்கள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கிளந்தானில் டிசம்பர் 26 அன்று அதிக ஆபத்துள்ள பகுதிகளில் திரையிடலுக்குப் பிறகு நேர்மறையை சோதித்த குறியீட்டு சம்பவம் (சம்பவம் 103,887) சம்பந்தப்பட்ட மச்சாங்கில் பெலுகர் கிளஸ்டர் அடையாளம் காணப்பட்டது. சுமார் 194 பேர் திரையிடப்பட்டனர் மற்றும் 17 வழக்குகள் கண்டறியப்பட்டன.

தெரெங்கானு மற்றும் சிலாங்கூரில், டிசம்பர் 30 அன்று அறிகுறிகளைக் காட்டிய பின்னர் நேர்மறையை பரிசோதித்த குறியீட்டு சம்பவம் (சம்பவம் 109,314) சம்பந்தப்பட்ட கெமமன், கோலா தெரெங்கானு மற்றும் பெட்டாலிங்கில் கோலம் பெர்மாய் கிளஸ்டர் கண்டறியப்பட்டது. 93 பேர் பரிசோதிக்கப்பட்டதில் ஒன்பது பேர் வைரஸுக்கு சாதகமாக இருந்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் சரவாகில், மேடர் கிளஸ்டர் டிசம்பர் 30 அன்று அதிக ஆபத்துள்ள பகுதி திரையிடல்களுக்குப் பிறகு நேர்மறையை சோதித்த குறியீட்டு சம்பவம் (சம்பவம்  110,418) சம்பந்தப்பட்டதாக அடையாளம் காணப்பட்டது. சுமார் 322 பேர் சோதிக்கப்பட்டதில் எட்டு சம்பவங்கள் கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here