பள்ளிகள் ஜன.20ஆம் தேதி திட்டமிட்டப்படி தொடங்கும் – கல்வி அமைச்சு தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு மார்ச் 31 வரை நீட்டித்த போதிலும், பள்ளிகள் ஜனவரி 20 ஆம் தேதி மீண்டும் திறக்கப்படும் என்று கல்வி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

அமைச்சின் கூற்றுப்படி, அமைச்சின் கீழ் உள்ள அனைத்து கல்வி நிறுவனங்களும், பதிவுசெய்யப்பட்ட தனியார் கல்வி நிறுவனங்களும், அனைத்துலக பள்ளிகளும் 2021 பள்ளி கால நாட்காட்டியை பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தனது புத்தாண்டு தின செய்தியில் குறிப்பிட்டுள்ளபடி பின்பற்றும்.

திறப்பு நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO பகுதிகள் உட்பட நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து கல்வி நிறுவனங்களையும் உள்ளடக்கும் என்று அமைச்சகம் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

அனைத்து கல்வி நிறுவனங்களும் கோவிட் -19 வழிகாட்டுதல்கள், எஸ்ஓபி மற்றும் அதிகாரிகளால் கூறப்பட்ட புதிய விதிமுறைகளைப் பின்பற்ற அறிவுறுத்தப்படுவதாக அது கூறியது.

கல்வி அமைச்சகம், சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் ஆகியவற்றுடன் இணைந்து, கல்வி நிறுவனங்களின் நிலைமையை கண்காணிக்கும், அனைவரின் ஆரோக்கியத்திற்கும் முன்னுரிமை அளிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்கிறது என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி சனிக்கிழமையன்று அறிவித்த மீட்பு எம்.சி.ஓ நீட்டிப்பு ஜனவரி 20 ஆம் தேதி நாடு முழுவதும் அரசு பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்படுவதை பாதிக்கக்கூடும் என்று பெற்றோர்களும் ஆசிரியர்களும் முன்னர் கவலை தெரிவித்தனர்.

இது ஒரு புதிய பள்ளி ஆண்டின் தொடக்கமாக இருப்பதால், வகுப்புகள் தொடங்குவதற்கு முன்பே பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளுக்கு புதிய சீருடைகள், காலணிகள் மற்றும் புத்தகங்களை வாங்குவதற்கு நேரம் தேவைப்படும்.

ஆசிரியர்கள் அமைதியாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் கல்வி அமைச்சின் உத்தரவுகளை பின்பற்ற வேண்டும் என்று NUTP பொதுச்செயலாளர் ஹாரி டான் கூறினார். தகவல்கள் மற்றும் புள்ளிவிவரங்களைப் பார்த்து கல்வி அமைச்சகம் முடிவுகளை எடுக்கட்டும்.

தொற்றுநோயைக் கையாள நாம் அனைவரும்  முழு ஆதரவையும் வழங்க வேண்டும். ஆசிரியர்களாகிய நாங்கள் எங்கள் முக்கிய வணிகத்தில் ஒட்டிக்கொண்டிருக்கிறோம் – அதாவது பாதுகாப்பான சூழலில் எங்கள் மாணவர்களுக்கு சிறந்த முழுமையான கல்வியை வழங்குவதாகும் என்று அவர் கூறினார்.

தேசிய பெற்றோர் ஆசிரியர் சங்கத்தின் (பிஐபிஜிஎன்) தலைவர் அசோசியேஷன் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் முகமட் அலி ஹாசன் கூறுகையில், ஜனவரி 20 ஆம் தேதி பள்ளி மீண்டும் திறக்கப்படும் போதும் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை சிவப்பு மண்டலங்களில் வீட்டில் வைத்திருப்பதை முன்னறிவிப்பதாக கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், அதிக எண்ணிக்கையிலான  சம்பவங்கள் இருப்பதால், பொதுத் தேர்வுகளுக்கு அமர்ந்திருப்பவர்கள் மட்டுமே பள்ளிகளுக்கு செல்ல அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் பரிந்துரைத்தார்.

இந்த ஆண்டு எஸ்.பி.எம் மற்றும் எஸ்.டி.பி.எம் போன்ற பொதுத் தேர்வுகளுக்கு அமர்ந்திருக்கும் மாணவர்கள் நேருக்கு நேர் கற்பித்தல் மற்றும் கற்றல் சூழலைக் கொண்டிருக்க வேண்டிய அவசியம் இருப்பதால் வழக்கம்போல பள்ளிக்குச் செல்ல அனுமதிக்க வேண்டும். மார்ச் 31 வரை இந்த நீட்டிப்புக்கு ஒரு காரணம் உள்ளது. அதற்கு காரணம் கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகம். குழந்தைகள் பள்ளிகளுக்குச் செல்ல அனுமதிப்பதற்கு முன்பு அனைத்து பள்ளிகளின் தயார்நிலையையும் கல்வி அமைச்சகம் சரிபார்க்க வேண்டும்.

இதைப் பார்த்து, பல பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை பள்ளிக்கு அனுப்புவது பற்றி கவலைப்படுவார்கள். கடந்த ஆண்டு பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்ட போதிலும் பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை வீட்டிலேயே வைத்திருக்க முடிவு செய்தபோது நடந்தது.

நாட்டில் இன்னும் தடுப்பூசி வழங்கப்படாத வரையில், இந்த ஆண்டு பொதுத் தேர்வுகளுக்கு அமராத மாணவர்கள் ஆன்லைன் வகுப்புகளைத் தொடர வேண்டும் என்பதே எனது பரிந்துரை.

மேலும், மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களுக்கு தடுப்பூசிகள் வழங்கப்படாது என்பதை ஒருவர் நினைவில் கொள்ள வேண்டும்.

ஆகையால், தடுப்பூசி போடப்பட்ட முதல் குழுவில் அவர்கள் இருக்க வேண்டும். ஏனெனில் அவர்கள் நூறாயிரக்கணக்கான பள்ளி மாணவர்களைக் கையாளும் முன்னணியில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஐந்து பாலர் பள்ளியை நடத்தி வ டாக்டர் முகமட் அலி, சம்பவங்கள் இன்னும் அதிகரித்து வரும் போது அவரும் தனது குழந்தைகளை பள்ளிக்கு அனுப்புவதில் எச்சரிக்கையாக இருப்பார் என்றார்.

கடந்த ஜூலை மாதம், மீட்டெடுப்பு MCO இன் போது பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்பட்டபோது, ​​பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை அவ்வாறு செய்ய விரும்பினால் அவர்கள் வீட்டில் வைத்திருக்க விருப்பத்தை கல்வி அமைச்சகம் வழங்கியது.

இருப்பினும், பள்ளிகள் மீண்டும் மூடப்பட வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது மற்றும் அக்டோபரில்  சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரித்தபோது மீண்டும் ஆன்லைன் கற்றலைத் தொடங்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here