7 தேசிய விளையாட்டு வீரர்கள் உள்ளிட்ட ஒரு அதிகாரிக்கு கோவிட் தொற்று

கோலாலம்பூர்:  ஐந்து தனி விளையாட்டு வீரர்கள் உட்பட ஏழு தேசிய விளையாட்டு வீரர்கள் கோவிட் -19 தொற்று (திங்கட்கிழமை 4) உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது.

தேசிய விளையாட்டு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) ஒரு அறிக்கையில், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தடகள வீரர்கள், இரண்டு சக்கர நாற்காலி டென்னிஸ் வீரர்கள், இரண்டு சக்கர நாற்காலி கூடைப்பந்து வீரர்கள், ஒரு செவித்திறன் குறைபாடுள்ள டென்பின் பந்துவீச்சு தடகள மற்றும் ஒரு போசியா அதிகாரி ஆகியோர் ஆவர்.

அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ அஹ்மத் ஷபாவி இஸ்மாயில், நேர்மறையானவர்கள் கண்டறியப்பட்ட நபர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்டிருப்பது சுகாதார அமைச்சின் அடுத்த நடவடிக்கை நிலுவையில் உள்ளது என்றார்.

பாதிக்கப்பட்ட விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் அதிகாரியுடன் நெருங்கிய தொடர்புக்கு வந்திருக்கக்கூடிய விளையாட்டு வீரர்களையும் என்.எஸ்.சி பிரித்துள்ளது. மேலும் நான்காவது நாளில் ஸ்வைப்  பரிசோதனைகள் நடத்தப்படும்.

அதன் முடிவுகள் எதிர்மறையானவை ஆனால் அறிகுறிகளாக இருப்பவர்கள் 10 நாட்கள் வரை தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும். ஒன்பதாம் நாளில் சோதனைகள் நடத்தப்படும். அவை தொற்றுநோயிலிருந்து விடுபடுகின்றன என்பதை உறுதிப்படுத்துகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

போடியம் திட்டத்தின் கீழ் 735 விளையாட்டு வீரர்களில் மொத்தம் 466 பேர் மற்றும் தேசிய பேக்-அப் விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் அதிகாரிகள் அந்தந்த பயிற்சி மையங்களில் என்.எஸ்.சி மற்றும் தேசிய விளையாட்டு நிறுவனம் (என்.எஸ்.ஐ) ஒருங்கிணைத்து ஸ்வைப் பரிசோதனை செய்துள்ளனர்.

பாராலிம்பிக் கம்போங் பாண்டன் வளாகத்தைத் தவிர, 91 பாரா விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் பயிற்சியாளர்களில் 89 பேர் பங்கேற்ற 41 விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் பயிற்சியாளர்களில் 38 பேர் சம்பந்தப்பட்ட என்.எஸ்.சி தாமான் கெராமாட் விளையாட்டு வளாகத்தில் இந்த ஸ்வாப் சோதனைகள் மேற்கொள்ளப்பட்டன.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜன. 3), மலேசியாவின் பேட்மிண்டன் அசோசியேஷன் (பிஏஎம்) பயிற்சி இயக்குனர் வோங் சூங் ஹான் தாய்லாந்தில் பிடபிள்யூஎஃப் ஆசிய சுற்றுப்பயணத்திற்கு புறப்படுவதற்கு முன்னர், அகாடமி பேட்மிண்டன் மலேசியாவில் 39 வீரர்கள் மற்றும் பயிற்சியாளர்கள் மீது ஸ்வைப் சோதனைகளின் போது சாதகமாக காணப்பட்டார்.

ஒட்டுமொத்தமாக, ஸ்வைப் சோதனைகளுக்கு உட்பட்ட 632 விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளில் ஒரு சதவீதம் அல்லது எட்டு பேர் மட்டுமே நேர்மறையானவர்கள் என்று கண்டறியப்பட்டது.

அவர்கள் தங்கள் சொந்த ஊர்களிலோ அல்லது வீடுகளிலோ விடுப்பில் இருக்கும்போது வைரஸ் பாதித்ததாக நம்பப்படுகிறது.

இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ ரீசல் மெரிக்கன் நைனா மெரிக்கனுடன் கலந்துரையாடிய பின்னர், என்.எஸ்.சி மையப்படுத்தப்பட்ட பயிற்சி முகாம் முதல் இரண்டு வாரங்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அணுகுமுறையில் தொடரும்.

விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் அதிகாரிகள் தங்கள் பயிற்சி இடங்களைத் தவிர்த்து வெளியேற தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அஹ்மத் ஷாபாவி தெரிவித்தார்.

கோவிட் -19 இன் பரவலின் முன்னேற்றங்களின் அடிப்படையில் இந்த உத்தரவு இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு மதிப்பாய்வு செய்யப்படும்.

மையப்படுத்தப்பட்ட பயிற்சி வசதிகளை விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் பயிற்சியாளர்களால் மட்டுமே பயன்படுத்த முடியும். விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் பயிற்சியாளர்களைத் தவிர்த்து விடுதி மற்றும் பயிற்சி வளாகங்களுக்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் இயக்கங்கள் அனுமதிக்கப்படாது.

ஒவ்வொரு பயிற்சி மற்றும் விடுதி மையத்திலும் வாரந்தோறும் சுத்திகரிப்பு மேற்கொள்ளப்படும். இது உடனடியாக செயல்படுத்தப்படும்.

இந்த நடவடிக்கை  (எஸ்ஓபி) மற்றும் தேசிய விளையாட்டு வீரர்கள் தங்களது சிறந்த உடல்நலம் மற்றும் பயிற்சியில் ஈடுபடுவதை உறுதி செய்வதில் என்எஸ்சியின் உறுதிப்பாட்டின் படி எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்று அஹ்மத் ஷாபாவி கூறினார். இது அனைத்து பயிற்சி மையங்களிலும் செயல்படுத்தப்படும் என்றார்.

இதற்கிடையில், இன்று பயிற்சிக்கு புகாரளிக்காத விளையாட்டு வீரர்கள் நாளை அந்தந்த பயிற்சி மையங்களில் பயிற்சியில் ஈடுபடுவர். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here