அபாங் போதாக் வழக்கு- தீர்ப்பை நிலைநிறுத்தியது மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம்

புத்ராஜெயா: தண்டனை தொடர்பான மேல்முறையீட்டை அரசு தரப்பு வாபஸ் பெற்றதையடுத்து, “அபாங் போதாக்” என்று அழைக்கப்படும் சாலை மிரட்டலுக்கு உயர் நீதிமன்றம் விதித்த RM10,000 அபராதத்தை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் உறுதி செய்துள்ளது.

பெட்டாலிங் ஜெயா மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் குற்றத்திற்காக ஆரம்பத்தில் 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்ட 33 வயதான டேனியல் அப்துல்லா டானுக்கு எதிராக உயர் நீதிமன்றம் விதித்த RM10,000 அபராதத்திற்கு எதிராக அரசு தரப்பு மேல்முறையீடு செய்தது.

நீதிபதி டத்தோ அப்துல் கரீம் அப்துல் ஜலீல் தலைமையிலான மூன்று நீதிபதிகள் அடங்கிய குழு கடந்தாண்டு நவ.17 ஆம் தேதி மேல் முறையீட்டை வெள்ளிக்கிழமை (ஜன. 8) அரசு தரப்பு முறையீட்டை தள்ளுபடி செய்தது. டேனியலைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் அசுரா அலியாஸ் இதை எதிர்க்கவில்லை.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் மற்ற இரண்டு நீதிபதிகள் டத்துக் லீ ஸ்வீ செங் மற்றும் டத்தோ சுபாங் லியான். கடந்த ஆண்டு ஜனவரி 20 ஆம் தேதி, மே 31,2019 அன்று மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் விதித்த 12 ஆண்டு சிறைத் தண்டனையை ஒதுக்கி வைக்க டேனியல் அளித்த மேல்முறையீட்டை ஷா ஆலம் உயர் நீதிமன்றம் அனுமதித்தது. அதற்கு பதிலாக 12 ஆண்டுகள் இயல்புநிலையாக RM10,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது.

குற்றச்சாட்டில் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட டேனியல் அபராதம் செலுத்தினார். அப்போது ஒரு கடை உதவியாளராக இருந்த டேனியல், ஒரு சீவ் சீன் வூன் 60 க்கு சொந்தமான ஒரு காரின் முன் விண்ட்ஸ்கிரீனை தனது விபத்துக்குள்ளான ஹெல்மெட் மூலம் அடித்து நொறுக்கி, RM600 இழப்பை ஏற்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். ஜாலான் கஸ்தூரி  பிரிவு 12,  மே 28 மாலை 5.30மணிக்கு புக்கிட் செர்டாங் ஶ்ரீ கெம்பங்கன் இங்கு அருகில் இக்குற்றத்தை புரிந்ததாகக் கூறினார்.

கார் வந்தபோது தான் தனது மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டியதாகவும் கிட்டத்தட்ட தனது இயந்திரத்தில் மோதியதாகவும் அவர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்திருந்தார். மேலும் டிரைவர் சைகை காட்டியபோது கோபத்தில் கார் விண்ட்ஸ்கிரீனை அடித்து நொறுக்கினார்.

இந்தச் செயலை கார் டிரைவர் தனது டாஷ்போர்டு கேமராவில் பதிவு செய்துள்ளார், இதன் காட்சிகள் மே 2019 இல் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகின. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here