201 மில்லியன் மதிப்பிலான போதைப் பொருள் பறிமுதல்

ஜோஹர் பாரு: மவுண்ட் ஆஸ்டின் மற்றும் தாமான் செத்தியா இண்டாவில் மூன்று வெவ்வேறு இடங்களில் நடந்த சோதனைகளைத் தொடர்ந்து 20 மில்லியன் பெறுமானமுள்ள போதைப் பொருள் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளது.

34 முதல் 38 வயதுக்குட்பட்ட இரண்டு உள்ளூர் சந்தேக நபர்களும் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ அயோப் கான் மிடின் பிட்சே தெரிவித்தார்

வியாழக்கிழமை (ஜனவரி 14) மற்றும் வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 15) நடந்த சோதனைகள் ஜனவரி 9 மற்றும் 10 க்கு இடையில் போதைப்பொருள் வெடிப்பைத் தொடர்ந்து நடந்த விசாரணையின் ஒரு பகுதியாகும். இது 15 சந்தேக நபர்களைக் கைது செய்ய வழிவகுத்தது.

சந்தேக நபர்களில் 15 பேரில் நான்கு பேர் போதைப்பொருட்களை சேமித்து வைத்த இடங்கள் குறித்து போலீசாருக்கு தகவல் கொடுத்தனர். இது எங்களை ஒரு தொழிற்சாலை மற்றும் இரண்டு வீடுகளுக்கு அழைத்துச் சென்றது. அதன் போதைப்பொருள் நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள  கும்பல் 2018 முதல் வாடகைக்கு எடுத்து வந்தது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இங்குள்ள மாநில போலீஸ் தலைமையகத்தில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜன. 17) நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் அயோப் பேசினார்.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட பொருட்களில் 192 மில்லியன் மதிப்புள்ள 3.2 டன் எக்ஸ்டஸி பவுடர், 939,600 வெள்ளி மதிப்புள்ள 26.1 கிலோ திரவ எக்ஸ்டஸி, மற்றும் 8.7 மில்லியன் மதிப்புள்ள 117 கிலோ எராமின் 5 தூள் ஆகியவை அடங்கும்.

ரசாயன பொருட்கள் தவிர, சிண்டிகேட் பயன்படுத்திய பல்வேறு இயந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகளையும், RM960,000 மதிப்புள்ள நான்கு வாகனங்களையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்ததாக அவர் தெரிவித்தார்.

இயந்திரங்கள் மற்றும் கருவிகள் சீனாவிலிருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்டன. மருந்துகளை உற்பத்தி செய்வதற்கான மூலப்பொருட்கள் உட்பட, அவை சுமார் மூன்று ஆண்டுகள் நீடிக்கும்.

கும்பல் பயன்படுத்திய தொழிற்சாலைக்கு இயந்திரங்களை சேமிக்க உரிமம் இருப்பதாக  அயோப் கூறினார். RM231,961 அளவிலான பல்வேறு வெளிநாட்டு நாணயங்கள், RM124,435 மதிப்புள்ள சுமார் 30 நகைகள் மற்றும் RM250,000 மதிப்புள்ள மூன்று ரோலக்ஸ் கடிகாரங்கள் உட்பட RM5.8mil ரொக்கத்தையும் நாங்கள் பறிமுதல் செய்தோம்.

கும்பலுக்கு சொந்தமான 64 வங்கிக் கணக்குகளையும் 1.23 மில்லியனுக்கும் அதிகமான தொகையை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

கும்பல் 11 மில்லியனுக்கும் அதிகமான போதைப் பழக்கத்திற்கு அடிமையானவர்களுக்கு போதைப்பொருட்களை வழங்க முடிந்தது என்றும், சிண்டிகேட் தங்கள் போதைப்பொருட்களை வெளிநாடுகளில் கடத்திச் செல்வதற்கான வாய்ப்பை காவல்துறை நிராகரிக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டத்தின் பிரிவு 39 பி இன் கீழ் விசாரணைகளுக்கு உதவ சந்தேக நபர்கள் ஜனவரி 20 ஆம் தேதி வரை தடுப்பும் காவல் செய்யப்படுவதாக  அயோப் தெரிவித்தார்.

ஜனவரி 9 முதல் 10 வரை காவல்துறையினர் 16 சோதனைகளை மேற்கொண்டதாகவும், 17 முதல் 62 வயதுக்குட்பட்ட எட்டு ஆண்கள் மற்றும் ஏழு பெண்களை கைது செய்ததாகவும் புக்கிட் அமான் போதைப்பொருள் குற்ற புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர் டத்தோ ரசாருதீன் ஹுசைன் தெரிவித்தார்.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட மருந்துகளில் RM3மில்லியன் மதிப்புள்ள 72.6 கிலோ சியாபு, RM768,420 கிலோ மதிப்புள்ள 12.8 கிலோ எக்ஸ்டஸி பவுடர்  RM7.1mil மதிப்புள்ள 397,905 எக்ஸ்டஸி மாத்திரைகள், மற்றும் 969.1 கிலோ தூள் RM58 மில்லியன் மதிப்புள்ள மருந்துகள் என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார், பறிமுதல் செய்யப்பட்ட மருந்துகள் RM125மில்லியன் மதிப்புடையவை என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here