சீன தடுப்பூசி- மலேசிய தன்னார்வலர்கள் தேர்வு

பெட்டாலிங் ஜெயா: சீனாவிலிருந்து ஒரு கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் மூன்றாம் கட்ட மருத்துவ சோதனைக்காக ஆயிரக்கணக்கான மலேசிய தன்னார்வலர்கள் தற்போது திரையிடப்படுகிறார்கள், இதில் ஒன்பது சுகாதார அமைச்சக மருத்துவமனைகள் அடங்கும்.

இந்த தடுப்பூசியை பரிசோதித்த முதல் நாடு மலேசியா ஆகும். இது சீனாவில் உள்ள மருத்துவ உயிரியல் சீன மருத்துவ அகாடமி ஆஃப் மெடிக்கல் சயின்ஸ் உருவாக்கியது. பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்  இது மலேசியாவில் இதுபோன்ற முதல் சோதனை என்றும் கூறினார்.

மொத்தம் 3,000 பங்கேற்பாளர்கள் தேர்வு செய்யப்படுவார்கள். விண்ணப்பதாரர்கள் தங்களது பொருத்தத்திற்காக தற்போது திரையிடப்படுகிறார்கள். அதில் சில தன்னார்வலர்கள் காத்திருப்புடன் இருக்குமாறு கேட்டுக்கொள்ளப்பட்டனர்.

இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் கிளினிக்கல் ரிசர்ச் தயாரித்த கேள்விகளின் படி, பங்கேற்பாளர்களில் பாதி பேர் தடுப்பூசி பெறுவார்கள். இது செயலற்ற வைரஸைப் பயன்படுத்தி உருவாக்கப்பட்டது. மற்ற பாதி பேர் தடுப்பூசி போடப்படாது.

தடுப்பூசிகள் அல்லது மருந்துப்போலிகள் நாள் 0 மற்றும் 14 ஆம் தேதிகளில் இரண்டு அளவுகளில் நிர்வகிக்கப்படும், மேலும் ஆய்வில் சார்புநிலையைத் தவிர்ப்பதற்காக பங்கேற்பாளர்கள் எதைப் பெற்றார்கள் என்பது அவர்களுக்குத் தெரியாது.

தொடர்ச்சியான திரையிடல் ஒப்புதல், தடுப்பூசி மற்றும் பின்தொடர்தல் வருகைகள் ஆகியவற்றை இந்த ஆய்வு கொண்டிருக்கும் .

இந்த ஆய்விற்கான அளவுகோல்களை நீங்கள் பூர்த்தி செய்கிறீர்களா என்பதை நாங்கள் முதலில் சோதிப்போம். நீங்கள் தகுதி பெற்றிருந்தால், பங்கேற்க சம்மதித்தால், ஆய்வு தடுப்பூசி அல்லது  போலி மருந்து இரண்டு அளவுகளைப் பெற நீங்கள் நியமிக்கப்பட்ட தேதியில் மருத்துவமனைக்கு வர வேண்டும்.

இந்த ஆய்வு குறைந்தது 12 மாதங்கள் எடுக்கும். இதில் மருத்துவமனைக்கு ஆறு பின்தொடர்தல் வருகைகள் மற்றும் 24 தொலைபேசி அழைப்புகள் அடங்கும் என்று அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள் தெரிவிக்கின்றன.

பங்கேற்பாளர்கள் தொண்டை மற்றும் நாசி  ஸ்வைப் சோதனைக்கு உட்படுத்தப்படுவர். இரத்தம் மற்றும் சிறுநீர் மாதிரிகள் வழங்க வேண்டும். முழுமையான பதிவுகளை வழங்க வேண்டும். மேலும் அவர்களிடம் உள்ள அறிகுறிகள் அல்லது அவர்கள் எடுத்துக்கொண்ட மருந்துகள் குறித்து ஆய்வுக் குழுவுக்கு தெரிவிக்க வேண்டும்.

கோவிட் -19 பெற்றவர்களைத் தவிர்த்து, 18 வயது அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வயது வந்த ஆரோக்கியமான பெரியவர்களுக்கு இந்த ஆய்வு திறந்திருக்கும். கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றிலிருந்து பாதிக்கப்பட்டு மீட்கப்பட்ட நபர்கள் ஏற்கனவே நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்கியிருக்கலாம்.

கோவிட் -19 இலிருந்து மீண்ட தன்னார்வலர்களைக் கொண்டிருப்பது ஆய்வில் தடுப்பூசி செயல்திறனின் முடிவுகளை பாதிக்கலாம் என்று அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள் தெரிவிக்கின்றன.

தன்னார்வப் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக இந்த ஆய்வை சுகாதார அமைச்சின் மருத்துவ ஆராய்ச்சி மற்றும் நெறிமுறைகள் குழு மதிப்பாய்வு செய்து ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here