பெட்டாலிங் மாவட்ட போலீஸ் தலைவரின் மனிதநேய உதவி

பெட்டாலிங் ஜெயா: அண்மையில் உணவுப் பொருட்களை திருடிய குற்றச்சாட்டை எதிர்நோக்கி இருக்கும் பெண்மணியின் வீட்டை பெட்டாலிங் ஜெயா  மாவட்ட போலீஸ் தலைவர்  தட்டும்போது அப்பெண் அதிர்ச்சியடைந்தார்.

30 வயதான அப் பெண் , பாதுகாப்புக் காவலர்களால் இங்குள்ள ஒரு ஹைப்பர் மார்க்கெட்டில் பிடிபட்டார். சில உணவுப் பொருட்கள் மற்றும் தனது மகனுக்கான காய்ச்சல் நிவாரணப் பொருட்களுக்கு பணம் செலுத்தாமல் வெளியேற முயன்றதாக அவர் மீது குற்றச்சாட்டு இருந்தது.

அவர்கள் ஒரு அறிக்கையை தாக்கல் செய்தனர். இந்த விவகாரம் விரைவில் உதவி ஆணையர் நிக் எசானி முகமட் பைசலின் கவனத்தை ஈர்த்தது. நாங்கள் அதைப் பற்றி கேள்விப்பட்டோம். சிக்கலைப் படித்தோம். நாங்கள் அப்பெண்மணிக்கு உதவ வேண்டும் என்பதை உணர்ந்தோம்.

எனவே நாங்கள் ஹைப்பர் மார்க்கெட்டுக்குச் சென்றோம். அவள் என்ன எடுக்க முயற்சித்தாள் என்று கேட்டோம். அதையெல்லாம் வாங்கி அப்பெண்ணின் அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் அவரை பார்க்கச் சென்றோம் என்று வியாழக்கிழமை (ஜன. 21) கூறினார். அவர் தனது குடும்பத்திற்காக நலத் துறையிலிருந்து ஒரு பராமரிப்பு உதவியையும் கொண்டு வந்தார்.

அந்தப் பெண்ணின் மகனுக்கு புதன்கிழமை (ஜன. 20) காய்ச்சல் ஏற்பட்டது. ஆனால் அவர் குணமடைந்து வருகிறார் என்றார். நாங்கள் அவருடன் பேசினோம். அவரது கணவர் ஒரு லிஃப்ட் பராமரிப்பு தொழில்நுட்ப வல்லுநராக பணியாற்றுகிறார் என்பதைக் கண்டுபிடித்தோம்.

அவருக்கு தற்போது வேலை இல்லை, அதனால்தான் அவர்கள் இது போன்ற செயலில் ஈடுபட முடிந்ததாக என்று அவர் கூறினார். சூழ்நிலைகளின் காரணமாக அவர் இந்த வழியில் செயல்பட்டார் என்று அவர் நம்பினார்.

இந்த வழக்கில் “அடுத்த நடவடிக்கை இல்லை” என்று வகைப்படுத்த அவர்கள் முடிவு செய்ததாகவும், மீண்டும் ஒருபோதும் குற்றத்தை நாட வேண்டாம் என்றும் அப்பெண்மணிக்கு அறிவுறுத்தினார். அவை பல சேனல்கள், உதவி பெற ஒருவர் செல்லலாம். அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் நலத்துறை மற்றும் ஜகாத் உதவி ஆகியவை உள்ளன.

முஸ்லிமல்லாதவர்கள் கூட ஜகாத் உதவி கேட்கலாம் என்று அவர் கூறினார். இதுபோன்ற பிரச்சினைகளை அவர் எப்போதாவது எதிர்கொண்டு உதவி தேவைப்பட்டால், அவர் எப்போது வேண்டுமானாலும் தனது காவல் நிலையத்திற்கு வரலாம் என்று அவர் அந்த பெண்ணுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here