மக்களின் நலனுக்காகவே அரசாங்கம் இயங்குகிறது

Ddxxகோலாலம்பூர் : குறிப்பாக பொருளாதாரத் துறைக்கு சில நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்கும் போது இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை இரண்டாவது முறையாக அமல்படுத்துவதற்கான முடிவு எளிதானது அல்ல. ஆனால் மக்களின் ஆரோக்கியத்திற்கும் சமநிலையையும் ஏற்படுத்துவதற்காக செய்யப்பட வேண்டியிருந்தது தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார்.

தற்காப்பு அமைச்சை பொறுத்தவரை MCO  நேரத்தில் பெரிய நிறுவனங்கள் மற்றும் சிறிய அளவிலான வர்த்தகர்கள் மூலமாக பொருளாதார முக்கியத்துவத்தைப் பார்க்கிறது, அதே நேரத்தில் மக்களின் ஆரோக்கியத்தில் கவனம் செலுத்துகிறது.

கோவிட் -19 (நோய்த்தொற்றுகள்) காரணமாக மக்கள் இறப்பதை நாங்கள் விரும்பவில்லை. மேலும் அவர்கள் சாப்பிடாமல் இறப்பதை நாங்கள் விரும்பவில்லை என்று அவர் சமீபத்தில் பெர்னாமாவுக்கு அளித்த பிரத்யேக பேட்டியில் கூறினார்.

இரண்டாவது முறையாக MCO அமலாக்கத்தை மறுக்கும் கட்சிகள் உள்ளன, இது மிகவும் நெகிழ்வானது என்று கூறப்பட்டது. ஆனால் ஒரு பரந்த சூழலில், MCO பல ஆண்டுகளாக தொடர்ந்தால் நாடு திவாலாகிவிடும் என்று கூறினார்.

முதல் MCO இன் போது, ​​நாடு தினசரி RM2.4bil ஐ இழந்தது. அரசாங்கம் அன்றாட வருமானத்தை நம்பியுள்ள மக்கள் மீதும் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

அதனால்தான் MCO 2.0 இன் போது பெரும்பாலான பொருளாதாரத் துறைகள் செயல்பட அனுமதிக்கிறோம். மக்களின் நலனும் அவர்களின் பாதுகாப்பும் சமமாக முக்கியம் என்று அவர் கூறினார்.

மக்களுக்கு பல்வேறு உதவிகள் வழங்கப்பட்டாலும், நீண்டகால விளைவுகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு அரசாங்கத்தால் தொடர்ந்து அவ்வாறு செய்ய முடியாது.

உற்பத்தித் துறை திறக்கப்பட்டது “பெரிய முதலாளிகளை” கவனித்துக்கொள்வதற்காக அல்ல, ஆனால் நிறுவனத்தின் செயல்பாடுகள் மற்றும் தொழிலாளர்களின் தலைவிதியை உள்ளடக்கிய பொருளாதார சங்கிலிக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும்.

சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கு RM3,000 உதவித்தொகை வழங்கப்படுகிறது. சில துறைகள் செயல்பட அனுமதிப்பதன் மூலம், சிறு வணிகர்கள், எடுத்துக்காட்டாக, சாலையோர ஸ்டால்களை இயக்குபவர்கள் தங்கள் அன்றாட தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்கும் வியாபாரம் செய்யலாம் என்று அவர் கூறினார்.

திங்கள்கிழமை (ஜன. 25) கோவிட் -19 நாட்டைத் தாக்கி ஒரு வருடம் ஆகிறது. சிங்கப்பூரிலிருந்து ஜோகூர் வழியாக மலேசியாவிற்குள் நுழைந்த மூன்று சீன நாட்டினர் ஜனவரி 25,2020 அன்று பதிவாகியுள்ளனர்.

முதல் அலை இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பெரும்பாலான சம்பவங்களை உள்ளடக்கியது. அதில் மலேசியர்கள் அல்ல, இரண்டாவது அலை நோய்த்தொற்றுகள் உள்ளூர் பரவல்களை உள்ளடக்கியது, கோவிட் -19 இன் முதல் சம்பவம் பிப்ரவரி 4,2020 அன்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

இரண்டாவது அலையைத் தொடர்ந்து, அரசாங்கம் கடந்த ஆண்டு மார்ச் 18 ஆம் தேதி முதல் கடுமையான நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுடன் (SOP கள்) MCO ஐ நடைமுறைப்படுத்தியது. மேலும் பல மாதங்களுக்குப் பிறகு நோய்த்தொற்றுகள் குறைந்துவிட்ட நிலையில், நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ அறிமுகப்படுத்தியதன் மூலம் அரசாங்கம் SOP களை சற்று தளர்த்தத் தொடங்கியது மே 4, ஜூன் 10,2020 முதல் மீட்பு MCO மூலம் அதிக தளர்வு (விதிகள்).

மூன்றாவது அலை தாக்கியபோது, ​​கடந்த அக்டோபரில் தொடங்கி பெரும்பாலான மாநிலங்களில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ அரசாங்கம் செயல்படுத்த வேண்டியிருந்தது, மேலும் இந்த ஆண்டு வழக்குகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்ததால், அரசாங்கம் MCO ஐ ஆறு மாநிலங்களில் தொடங்கி பின்னர் சரவாக் தவிர நாடு முழுவதும் மீண்டும் நிலைநிறுத்த வேண்டியிருந்தது.

MCO க்குப் பிறகு கோவிட் -19 வளைவைத் தட்டச்சு செய்வதில் மலேசியா வெற்றிபெறுமா என்று கேட்டதற்கு, சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை குறையும், ஆனால் அதற்கு சிறிது நேரம் ஆகும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

“கோவிட் -19 சங்கிலியை உடைப்பதற்கான சிறந்த வழி நேரடி இயக்கம் இல்லாமல் உள்ளது, ஆனால் இப்போது அது (பொது இயக்கம்) இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது. முக்கியமான துறைகள் பொருளாதார நலன்களின் அடிப்படையில் செயல்பட அனுமதிக்கப்படுகின்றன.

இந்த MCO ஒரு முழுமையான பூட்டுதல் அல்ல என்றாலும், சம்பவங்கள் குறையும் என்று சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா நம்புகிறார். ஆனால் அதற்கு சிறிது நேரம் ஆகும்  என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

தினசரி கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளை ஒரு நாளைக்கு 500 முதல் 1,000 சம்பவங்களாக குறைக்க நாட்டிற்கு குறைந்தது நான்கு வாரங்கள் தேவை என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் முன்னர் கூறியதாகக் கூறப்பட்டது.

நாட்டில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று வரைபடத்தின் வளைவைத் தட்டையான முயற்சிகள் மே அல்லது ஜூன் மாதங்களில் வெற்றிபெறும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அதே நேரத்தில், எம்.சி.ஓ எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துவதால் அதிக நேரம் இருக்கக்கூடாது என்றும் அவர் கூறினார். நாட்டின் பொருளாதாரம்.

இதற்கிடையில், MCO SOP களின் அமலாக்க நடவடிக்கையில் அரசியல்வாதிகள் மற்றும் சாதாரண மக்களிடையே இரட்டை தரநிலைகள் இருப்பதாக குற்றச்சாட்டுகளை இஸ்மாயில் சப்ரி மறுத்தார், எடுத்துக்காட்டாக, மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணம் போன்ற சுதந்திர இயக்கம் பிரச்சினையில்.

அரசியல்வாதிகள் அல்லது நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை பொறுத்தவரை, எங்களுக்கு எங்கள் சொந்த தொகுதிகள் உள்ளன. மக்கள் பேரழிவுகளால் பாதிக்கப்படுகையில், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகள் அவர்களுக்கு பொறுப்பேற்க வேண்டும்.

ஒரு அரசியல்வாதியின் வேலை மக்களைச் சந்திப்பதாகும். மக்கள் சிக்கலில் இருக்கும்போது தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதி ஒருவர் களத்தில் இல்லை என்றால் அரசியல்வாதி தனது கடமைகளைச் செய்யத் தவறிவிட்டார் என்று அவர் விளக்கினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here