சீனா ஏன் இந்த 13 ரகசியங்களையும் உலகத்திலிருந்து மறைத்து வருகிறது தெரியுமா..?

சீனா உலகிலேயே அதிக மக்கள் தொகை கொண்ட மற்றும் உலகின் மூன்றாவது பெரிய நாடு. இது கிழக்கு ஆசியாவின் பெரும்பகுதியை ஆக்கிரமித்து, 14 நாடுகளுடன் எல்லையை பகிர்ந்து வருகிறது. கிழக்கு சீனா, தென் சீனக் கடல்களில் கடற்கரைகளைக் கொண்டுள்ளது.
பிரதேசத்தின் மூன்றில் இரண்டு பங்கு மலை அல்லது பாலைவனம்; 10- இல் ஒரு பங்கு மட்டுமே பயிரிடப்படுகிறது. நாட்டின் கிழக்குப் பகுதி உலகின் மிகச் சிறந்த நீர்நிலைகளில் ஒன்றாகும். இந்த உதாரணங்களைத் தவிர, சீனாவின் ஏராளமான மறைக்கப்பட்ட இரகசியங்கள் உள்ளன, அவை ஒருபோதும் உலக ஆய்வுக்கு வரவில்லை.

சீனா உலகத்திலிருந்து மறைத்து வைத்திருக்கும் 13 ரகசியங்கள்

வறுமை

சீனாவில் வறுமை முக்கியமாக கிராமப்புற வறுமையை குறிக்கிறது மற்றும் உலக வங்கியின் அறிக்கையின்படி சுமார் 100 மில்லியனுக்கும் அதிகமான சீன மக்கள் வறுமையில் வாழ்கின்றனர். மேலும் அவர்களுக்கு மற்றும் ஒரு நாளைக்கு 1 டாலருக்கும் குறைவான வருமானத்துடனே வாழ்கின்றனர்.

மரண தண்டனை

சீனா அதன் கடுமையான தண்டனைக்கு நன்கு அறியப்பட்டிருக்கிறது, மேலும் மரண தண்டனைக்கு வரும்போது அது மரண ஊசி அல்லது துப்பாக்கிச் சூடு மூலம் மேற்கொள்ளப்படுகிறது. சீனாவின் குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் மூலம், மரணதண்டனை குறித்து சீனாவின் சட்டம் எவ்வாறு குறிப்பாக உள்ளது, இது 252 ஆவது பிரிவின் கீழ் மரணதண்டனை நெறிமுறையை வரையறுக்கிறது. மரண தண்டனை துப்பாக்கிச் சூடு அல்லது ஊசி மூலம் செயல்படுத்தப்படும்”. மனித உரிமை அறிக்கையின்படி, சீனா உலகின் பிற பகுதிகளை விட நான்கு மடங்கு அதிகமாக மரண தண்டனையை வழங்கியுள்ளது. குறிப்பாக கைதிகளை துப்பாக்கியால் சுட்டதன் மூலம் அதிக எண்ணிக்கையிலான மரண தண்டனை வழங்கப்படுகிறது.

காற்று மாசுபாடு

சீனாவின் பெரிய சுவர் சீனாவின் புகழ்பெற்ற விஷயங்கள் மட்டுமல்ல, காற்று மாசுபாட்டைக் கட்டுப்படுத்துவதும் ஆகும். இது விரைவான தொழில்மயமாக்கல் மற்றும் இடையூறு நகர்ப்புற திட்டமிடல் ஆகியவற்றால் மாசுபாட்டின் தீவிரம் அதிகரித்துள்ளது. இந்த மாசுபாடு வானிலை அமைப்பை எவ்வாறு பாதிக்கிறது. உதாரணமாக- சீனாவில் ஜெட் நீரோடைகள் நுழையும் போது; இது அனைத்து காற்று மாசுபாட்டையும் வடக்கு கலிபோர்னியா, சான் பிரான்சிஸ்கோவிற்கு கொண்டு சென்றது. சுற்றுச்சூழல் சீரழிவு மனிதனை பாதிக்கிறது என்பதையும், கிரகத்தைக் காப்பாற்ற கூட்டு முயற்சி தேவை என்பதையும் இது காட்டுகிறது.

மறுபிறவி மீதான வரம்பு

இந்த முடிவு மத ரீதியானது அல்ல, அரசியல் ரீதியானது அல்ல, ஏனெனில் தலாய் லாமாவின் மக்கள் மீதான செல்வாக்கைக் குறைக்க சீன அரசு அதிகாரிகள் புத்த பிக்குகளின் மறுபிறவிக்கு தடை விதித்துள்ளனர்.

உலகின் மிகப்பெரிய வெற்று மால்

உற்பத்தி பிரிவு,  மிகப்பெரிய தொழிலாளர் சக்திகளை ஆதரிப்பதில் சீனா நன்கு அறியப்பட்டிருக்கிறது, ஆனால், நுழைவாயிலில் சில ஹோட்டல்களை தவிர அதன் சொந்த வளாகங்கள் காலியாக உள்ளன.

தடுக்கப்பட்ட இணையதளங்கள்

இணைய தணிக்கை கொள்கையின் கீழ் சுமார் 3000 வலைத்தளங்கள் தடுக்கப்பட்டுள்ளதால் கருத்து சுதந்திரம் சீனாவில் மீறல் ஆகும். எனவே, பரிந்துரைக்கப்பட்ட வலைத்தளங்களை மட்டுமே அணுகுமாறு மக்களுக்கு அறிவுறுத்தப்படுகிறது. எடுத்துக்காட்டாக- பேஸ்புக், யூ டியூப், கூகிள் போன்ற தளங்களுக்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

குகைவாசிகள்

சீனாவின் ஷாங்க்சி மாகாண மக்கள் அதன் நுண்ணிய மண் என்று அறியப்படுகிறார்கள், மேலும் மக்கள் குகைகளைத் தோண்டி எடுக்கிறார்கள். ஐக்கிய நாடுகளின் மனித தீர்வுத் திட்டத்தின் அறிக்கையின்படி, சீனாவில் 35 மில்லியன் குகைவாசிகள் உள்ளனர்.

நீர் மாசுபாடு

போதிய வடிகால் அமைப்பு,  கழிவுநீர் சுத்திகரிப்புடன் சீனா இயங்குகிறது. இதனால், மக்கள் தொகையில் பாதி பேர் பல நோய்களை ஏற்படுத்தும் அசுத்தமான நீரைக் குடிக்க வேண்டும்.

பிறவிக்குறைபாடு

சுற்றுச்சூழல் மாசு  பாதுகாப்பற்ற உணவுகள் அதிகரிப்பதால் சீனாவில் உலகில் பிறவிக்குறைப்பாட்டுடன் அதிக குழந்தைகள் பிறக்கின்றன.

கிறிஸ்தவம்

இத்தாலியை விட அதிகமான கிறிஸ்தவர்களைக் கொண்ட கிறிஸ்தவத்தின் வியத்தகு உயர்வுக்கு சீனா சாட்சியம் அளித்துள்ளது. ஓர் அறிக்கை, காலப்போக்கில் சீனாவை விட அமெரிக்காவை விட சர்ச் செல்வோர் அதிகம்.

குள்ளர்கள்

சீனாவின் சுற்றுலாவை பெருமைப்படுத்துவதற்காக, சுற்றுலாப் பயணிகளை ஈர்க்கும் பொருட்டு உலக பட்டாம்பூச்சிகள், குள்ள சாம்ராஜ்யத்தை சிறிய மக்களின் ராஜ்ஜியம் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது.

பேய் நகரங்கள்

உலகின் மிகப்பெரிய மக்கள் தொகை கொண்ட நாடு சீனா, ஆனால் இன்னும் வேறு எங்கும் இல்லாத அளவுக்கு பேய் நகரங்கள் உள்ளன. 65 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வெற்று வீடுகள் உள்ளன, ஏனெனில் இந்த வீடுகள் சீனர்களால் வாங்க முடியாத அளவுக்கு விலை உயர்ந்தவை.

வளர்ந்து வரும் கோபி பாலைவனம்

சுற்றுச்சூழல், சுற்றுச்சூழல் ஏற்றத்தாழ்வுகளைச் சரிபார்க்க முழு உலகமும் செயல்பட்டு வருகிறது, ஆனால் சீனாவின் கோபி பாலைவனம் அதிகப்படியான, நீர் ஆதாரக் குறைவு ,பாரிய காடழிப்பு காரணமாக விரிவடைந்து வருகிறது. இது நாளுக்கு நாள் வளரும் வாழ்க்கை பாலைவனமாக மாறி வருகிறது.

மேற்கண்ட 13 ரகசியங்களில், சீனாவின் வளர்ந்து வரும் சூப்பர் சக்தியின் விளைவுகளை வெளிப்படுத்துகிறது, அவை வளங்களை மிகைப்படுத்தியதிலிருந்தும் தீவிரவாதத்திலிருந்தும் வந்தன என்பதற்கு எடுத்துக்காட்டாக உள்ளது. காற்று மாசுபாடு, நீர் மாசுபடுதல், மரண தண்டனை, மனித உரிமைகள் இல்லாதது போன்றவை உலகிலிருந்து மறைக்கப்பட்டுள்ளன என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here